म्हाडा पुणे लॉटरी 2022: ऑनलाइन अर्ज, किंमत, ड्रॉ निकाल

म्हाडा पुणे लॉटरी ऑनलाइन नोंदणी 2022, शुल्क, तारखा, फ्लॅटची किंमत आणि स्थान | म्हाडा पुणे लॉटरी सोडतीचा निकाल, परताव्याची स्थिती @lottery.mhada.gov.in | महाराष्ट्र गृहनिर्माण आणि विकास मंडळाने पुण्यातील नागरिकांसाठी स्वतंत्र लॉटरी सुरू केली आहे, जेणेकरून त्यांना त्याचा लाभ घेता येईल. म्हाडा पुणे लॉटरीच्या आधारे नागरिकांना सदनिका उपलब्ध करून देणार आहे. हे फ्लॅट पुणे, पिंपरी चिंचवड, सोलापूर आणि कोल्हापूर येथे उपलब्ध असतील. अर्जाची प्रक्रिया, तारखा, पात्रता, आवश्यक कागदपत्रे, पेमेंट पद्धत इ. यासारखी लॉटरीशी संबंधित अधिक माहिती या लेखात दिली आहे.

म्हाडा पुणे लॉटरी 2022

पुणे, पिंपरी चिंचवड, सोलापूर आणि कोल्हापुरातील ४७४४ घरांसाठी म्हाडाने ऑनलाइन लॉटरी जाहीर केली आहे. 20% सर्वसमावेशक गृहनिर्माण योजनेनुसार, पुणे 2022 साठी म्हाडाची लॉटरी 4744 घरांपैकी 2092 घरे देईल. म्हाडा पुणे लॉटरी 2022 मध्ये खाजगी विकासकांनी बनवलेल्या स्ट्रक्चर्समध्ये 20 टक्के योजनेअंतर्गत घरे असतील. ते लहान संमेलनांसाठी उपलब्ध आहेत आणि 320 ते 430 चौरस फुटांपर्यंत बदलतात. ते बाणेर, फुरसुंगी, कसबा पेठ, केशवनगर, खराडी, लोहगाव, मामुर्डी, महंमदवाडी, मुंढवा, पाषाण, पुनावळे, ताथवडे, थेरगाव, वाळमुखवाडी, वाघोली, वाकड आणि येरवडा आदी ठिकाणी असतील. पुणे 2022 म्हाडाच्या लॉटरीतील उर्वरित 2685 मालमत्ता अनेक श्रेणींमध्ये ऑफर केल्या जातील.

मुख्यमंत्र्यांच्या हस्ते 5,211 घरांसाठी ऑनलाइन लॉटरी सुरू

पावसाळी अधिवेशनाच्या (म्हाडा) दुसऱ्या दिवशी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या हस्ते पुण्यातील ५,२११ घरांसाठी ऑनलाइन लॉटरीचे उद्घाटन करण्यात आले. विधान भवन समितीच्या सभागृहात म्हाडाच्या २७८ युनिट्ससाठी संगणकीकृत सोडत काढण्यात आली, २,८४५ प्रथम येणाऱ्यास प्राधान्य या तत्त्वावर आणि २० टक्के एकूण गृहनिर्माण प्रकल्पांतर्गत २,०८८. मिलिंद म्हैसकर, महाराष्ट्र गृहनिर्माण आणि क्षेत्र विकास प्राधिकरण (म्हाडा) उपाध्यक्ष सोनिया सेठी आणि इतर पाहुणे उपस्थित होते.

म्हाडा पुणे लॉटरी (जून) योजनेचे तपशील कसे तपासायचे

म्हाडा पुणे लॉटरी 2022 योजनेचे तपशील पाहण्यासाठी म्हाडा पुणे लॉटरी 2022 मुख्यपृष्ठाच्या खालील उजव्या कोपर्यात “सर्व योजना पहा” वर क्लिक करा. म्हाडा लॉटरी पुणे 2022 साठी स्कीम कोड स्क्रीनच्या डाव्या बाजूला असलेल्या ड्रॉप-डाउन बॉक्समधून, इमेजमध्ये दाखवल्या प्रमाणे निवडणे आवश्यक आहे. उजव्या बाजूला म्हाडा लॉटरी पुणे 2022 साठी तपशील आहेत. योजनेचा कोड, नाव, पत्ता, उत्पन्न गट, परवानगी असलेल्या श्रेणी, सदनिकांची एकूण संख्या, बांधलेले क्षेत्र/प्लॉट क्षेत्र, चटईक्षेत्र, मूळ किंमत आणि RERA नोंदणी क्रमांक हे तपशील आहेत. याशिवाय, अर्जदार फ्लोअर प्लॅन, स्थान, सुविधा आणि प्रॉपर्टी रेकनर तसेच पुणे म्हाडा लॉटरी 2022 पुणे मालमत्तेची छायाचित्रे पाहू शकतो.

म्हाडा पुणे लॉटरी पात्रता

  • अर्जदाराचे वय किमान १८ असावे.
  • उमेदवाराकडे अधिवास प्रमाणपत्र असणे आवश्यक आहे.
  • अर्जदारासाठी पॅन कार्ड आवश्यक आहे.
  •  ज्यांचे मासिक उत्पन्न रु 25,001 ते 50,000 च्या दरम्यान आहे अशा अर्जदारांना निम्न उत्पन्न गट (LIG) फ्लॅट उपलब्ध आहेत.
  • उमेदवार मिडल सॅलरी ग्रुप (MIG) फ्लॅटसाठी अर्ज करण्यास पात्र आहे जर त्याचे मासिक उत्पन्न रुपये 50,001 ते 75,000 च्या दरम्यान असेल.
  • उमेदवार उच्च वेतन गट (HIG) फ्लॅटसाठी देखील अर्ज करू शकतो जर त्याचे मासिक उत्पन्न रु. 75,000 किंवा अधिक.

म्हाडा पुणे लॉटरी ऑनलाइन अर्ज कसा सबमिट करायचा

स्टेप 1: म्हाडाच्या लॉटरीसाठी नोंदणी करा.

म्हाडा लॉटरी पुणे 2022 साठी ऑनलाइन अर्ज पाहण्यासाठी म्हाडा पुणे अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या. “नोंदणी करा” वर क्लिक केल्यानंतर तुम्हाला वापरकर्ता फॉर्मवर नेले जाईल. एक वापरकर्ता नाव आणि पासवर्ड निवडा आणि नंतर वापरण्यासाठी ते जतन करा. फॉर्म पूर्णपणे भरा, नंतर सबमिट करा. तुम्ही दिलेला मोबाइल नंबर सत्यापित करा कारण तो भविष्यातील संप्रेषणांसाठी वापरला जाईल. म्हाडा पुणे लॉटरीसाठी अर्ज करण्यासाठी, तुम्हाला www.mhada.gov.in पुणे 2022 वेबसाइटवरील दुसर्‍या फॉर्मवर नेले जाईल जेथे तुम्ही तुमचे मासिक उत्पन्न, बँक खात्याची माहिती आणि अर्जदाराचा फोटो प्रदान करणे आवश्यक आहे. म्हाडा लॉटरी पुणे फॉर्मवर तुम्ही सर्व फील्ड पूर्ण केल्यानंतर कन्फर्म वर क्लिक करा. म्हाडा लॉटरी पुणे अर्जावरील सर्व माहितीची पडताळणी करा, त्यानंतर लॉटरीत भाग घेण्यासाठी सबमिट करा.

पायरी 2: लॉटरी अर्ज

म्हाडाने फोटो ओळख मंजूर केल्यानंतरच वापरकर्ते म्हाडा लॉटरी पुणे योजनेसाठी अर्ज सादर करण्यास पात्र असतील. म्हाडा लॉटरी 2022 (पुणे) मधून तुम्हाला हवी असलेली गृहनिर्माण योजना निवडा आणि तुमचा उत्पन्न गट, योजना कोड आणि आरक्षण श्रेणी यासह आवश्यक माहिती द्या. तुमची सद्यस्थिती आणि तुमचा पगार यावरील तथ्ये अचूकपणे प्रविष्ट करा. तुमचा म्हाडा लॉटरी अर्ज पुण्याला पाठवा.

स्टेप 3: पेमेंट

निवडलेल्या म्हाडा लॉटरी पुणे कार्यक्रमानुसार पेमेंट करा. उमेदवाराने म्हाडा लॉटरी पुणे अर्जाचा फॉर्म प्रिंट करून पोचपावती डाउनलोड करणे आवश्यक आहे. अर्जदाराचे चित्र म्हाडाच्या लॉटरी अर्जासोबत जोडले जावे, स्कॅन केले जावे आणि JPEG म्हणून जतन केले जावे. म्हाडाच्या लॉटरीच्या पुणे पोच पावतीची स्कॅन केलेली प्रत अपलोड करा. पेमेंट करण्यासाठी, “पे ऑनलाइन” पर्यायावर क्लिक करा. “प्रोसीड टू पेमेंट” बटणावर क्लिक केल्यानंतर तुम्हाला म्हाडा पुणेला रक्कम अदा करण्यासाठी पेमेंट चॅनलवर नेले जाईल. म्हाडा लॉटरी पुणे अटी आणि शर्ती स्वीकारण्यासाठी, बॉक्समध्ये खूण करा. एकदा तुम्ही पैसे भरल्यानंतर पुणे 2022 मधील म्हाडा लॉटरीमध्ये प्रवेश करण्याची प्रक्रिया संपली आहे.

म्हाडा पुणे लॉटरी हेल्पलाइन क्रमांक

पुण्यातील म्हाडा लॉटरीबाबत कोणत्याही प्रश्नांसाठी, अर्जदार खालील फोन नंबरवर म्हाडा पुणेशी संपर्क साधू शकतात.

हेल्पलाइन: 9869988000, 022-26592692, 022-26592693

तुम्हाला तुमच्या म्हाडा लॉटरी अर्जाच्या पैशांबद्दल काही प्रश्न असल्यास 18004250018 वर कॅनरा बँकेच्या हेल्पलाइनवर कॉल करा. याव्यतिरिक्त, तुम्हाला म्हाडा पुणे लोट्टोबद्दल सर्व माहिती lottery.mhada.gov.in पुणे वर मिळेल.

Leave a Comment