नमो टॅब्लेट योजना 2022 सरकार देणार मोफत टॅब्लेट अर्ज कसा करायचा ?

आपल्या भारत देशात डिजिटायझेशनला खूप प्रोत्साहन दिले जात आहे आणि भारत डिजिटल करण्यासाठी भारतातील विद्यार्थ्यांना डिजिटल करणे खूप महत्वाचे आहे, जर येणारी पिढी डिजिटल माध्यमांचा वापर करून स्वतःला डिजिटलायझेशनच्या युगात पूर्णपणे झोकून देईल.

भारतासाठी खूप चांगले व्हा, नमो टॅबलेट योजना आपल्या देशाच्या पंतप्रधानांनी भारताचे डिजिटलायझेशन करण्यासाठी आणि शैक्षणिक जगतात क्रांती आणण्यासाठी सुरू केली आहे, ज्या अंतर्गत राज्यातील विद्यार्थी अत्यंत कमी किंमतीत ब्रँडेड खरेदी करू शकतील.

करानुसार टॅब्लेट. या टॅब्लेटचा वापर करून, तुम्ही डिजिटल युगाकडे तुमचे पाऊल टाकू शकाल आणि तुमचे शिक्षण डिजिटल पद्धतीने पुढे नेऊ शकाल. अशा परिस्थितीत, आजच्या लेखात, आम्ही तुम्हाला नमो ई-टॅब्लेट योजनेबद्दल जवळजवळ सर्व माहिती देऊ, आम्ही तुम्हाला या टॅब्लेटची खास किंमत आणि खरेदी प्रक्रिया देखील सांगू.

नमो ई-टॅबलेट योजना 2022?

नमो ई-टॅबलेट योजनेंतर्गत, महाविद्यालयीन विद्यार्थ्यांना आणि विद्यार्थ्यांना अगदी कमी किमतीत सुमारे 1000 च्या ब्रँडेड आणि उच्च दर्जाच्या टॅब्लेट दिल्या जातील, कारण या विद्यार्थ्यांना सर्व दर्जेदार उत्पादने उपलब्ध करून द्यावीत, जेणेकरून त्यांना आधुनिक शिक्षण मिळावे अशी सरकारची इच्छा आहे. हा टॅब्लेट वापरून.

सरकारला हवे असते तर विद्यार्थ्यांना टॅबलेट मोफत देता आले असते, पण अशा परिस्थितीत विद्यार्थ्यांना टॅबलेटची खरी किंमत कळू शकली नाही आणि त्याचा नीट वापर करता आला नाही, हे ध्यानात ठेवून सरकार फक्त 1000 घेणार आहे. विद्यार्थ्यांकडून आणि त्यांना चांगल्या दर्जाचे आणि सर्व द्या. वैशिष्ट्यांसह टॅबलेट प्रदान करेल.

नमो ई टॅब्लेट 1000 रुपयांसाठी पात्रता निकष?

️जर तुम्हाला नमो ई-टॅबलेट योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर तुम्हाला खालील पात्रता आणि निकषांचे पालन करावे लागेल.

पहिली अट अशी आहे की अर्जदाराच्या कुटुंबाचे वार्षिक उत्पन्न 1 लाख रुपयांपेक्षा जास्त नसावे.

️तुम्ही गुजरात राज्याचे कायमचे रहिवासी असणे आवश्यक आहे.

️अर्जदार दारिद्र्यरेषेखालील असावा.

️अर्जदाराने 12वी उत्तीर्ण असणे आवश्यक आहे तसेच कोणत्याही महाविद्यालयात पदवीपूर्व अभ्यासक्रमाच्या प्रथम वर्षात प्रवेश घेतलेला असावा.

नमो ई-टॅब्लेट लागू करण्याची प्रक्रिया?

जर तुम्हाला नमो ही टॅब्लेट घ्यायचे असेल, तर त्यासाठी तुम्हाला तुमची Sana Pillow Polytechnic पदवी घेण्यासाठी तुमच्या महाविद्यालयात किंवा शैक्षणिक संस्थेशी संपर्क साधावा लागेल जिथे तुम्हाला प्रवेश मिळाला आहे.

कॉलेजशी संपर्क साधा आणि त्यांच्याकडून नमो ई-टॅबलेट योजनेची माहिती घ्या आणि तुम्हाला 1000 जमा करावे लागतील जे कॉलेजमध्येच टॅबलेटचे शुल्क असेल, शुल्क जमा केल्यानंतर, तुम्हाला कॉलेजकडून एक टॅबलेट दिला जाईल. , अन्यथा काही अडचण असल्यास तुमचा हेल्पलाइन क्रमांक :- ०७९ २६५६ ६००० वर सकाळी ११:०० ते सायंकाळी ५:०० या वेळेत संपर्क साधता येईल.

नमो ई-टॅब्लेट टॅब्लेट खरेदी आणि विद्यार्थी नोंदणी प्रक्रिया?

️सर्वप्रथम तुम्हाला तुमच्या शैक्षणिक संस्थेत किंवा महाविद्यालयात जावे लागेल.

️तुम्हाला संस्थेकडून नमो ई टॅब्लेट योजनेबद्दल माहिती मिळेल आणि तुमची नोंदणी नमो टॅब्लेट योजनेंतर्गत झाली पाहिजे असे त्यांना सांगाल.

️नमो ई टॅब्लेट नोंदणी https://Www.Digitalgujarat.Gov.In/Tablet.Aspx या अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन संस्था लॉग इन करेल आणि विद्यार्थी अॅड ऑप्शनवर क्लिक करेल.

️संस्थेद्वारे तुम्हाला तुमची काही माहिती जसे की नाव, श्रेणी, अभ्यासक्रम आणि काही आवश्यक कागदपत्रांची माहिती विचारली जाईल आणि ती या ऑनलाइन पोर्टलवर दिली जाईल.

️आता तुमचा रोल नंबर आणि रोल कोड इत्यादी माहिती संस्थेद्वारे प्रविष्ट केली जाईल.

️आता येथे तुम्हाला 1000 चे पेमेंट करण्यास सांगितले जाईल, ज्यासाठी तुम्हाला पेमेंट स्लिप देखील दिली जाईल, जी तुम्ही सुरक्षित ठेवावी.

️तुमचे पेमेंट यशस्वीरित्या पूर्ण होताच, तुम्हाला एक तारीख दिसेल ज्या दिवशी तुम्हाला संस्थेद्वारे टॅबलेट प्रदान केला जाईल.

Leave a Comment