खुद कमाओ घर चलाओ योजना ऑनलाइन अर्ज आणि नोंदणी ?

सूनू सूद खुद कमाओ घर चलाओ योजना : सोनू सूदने जगभरात प्रसिद्ध बॉलीवूड कारागीर म्हणून आपली छाप सोडली आहे. मात्र, सध्या त्यांना लोकांमध्ये तारणहारही म्हटले जात आहे. कोविड आजारामुळे लॉकडाऊनमध्ये त्याने लोकांना मदत केल्यामुळे लोक त्याला तारणहार मानत आहेत. देशभरातील लोकांचे हे प्रेम पाहून सोनू सूदने लोकांच्या मदतीसाठी फिर कमावो घर चलो योजना सुरू केली आहे.

खुद कमाओ घर चलाओ योजनेच्या माध्यमातून कोविड-19 मुळे ज्यांची स्थिती गमावली आहे अशा गरजू व्यक्तींना मोफत ई-कार्ट देण्यात येणार आहेत. त्यामुळे तो ई-कार्ट मिळवू शकतो आणि ती चालवू शकतो आणि रोख पैसे आणू शकतो आणि स्वतःची आणि त्याच्या नातेवाईकांची खूप काळजी घेऊ शकतो. तुम्हालाही सोनू सूद खुद कमाओ घर चलाओ योजनेसारख्या या योजनेअंतर्गत अर्ज करायचा असेल, तर आमचा हा लेख वाचून तुम्ही निःसंशयपणे या योजनेअंतर्गत अर्ज करू शकता.

सून सूद खुद कमाओ घर चलाओ योजना

बॉलीवूडचा लोकप्रिय एंटरटेनर सोनू सूदने त्याच्या ट्विटर आणि इंस्टाग्राम अकाऊंटवरून घर चलाओ ही सुरुवात केली आहे. ज्याद्वारे लॉकडाऊनमध्ये आपले स्थान गमावलेल्या निराधार व्यक्तींना मोफत ई-कार्ट भेट म्हणून देण्यात येणार आहे.

खुद कमाओ घर चलो योजनेत सोनू सूदसोबत श्याम स्टील इंडियानेही पाठिंबा दिला आहे. त्यानंतर, ज्या उमेदवारांना या योजनेसाठी अर्ज करण्याची आवश्यकता आहे ते वेब-आधारित एंट्रीला भेट देऊन ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. आर्थिक मर्यादेच्या आधारे उमेदवारांना ई-कार्ट प्रसारित केले जाईल.

सोनू सूदने आपल्या ट्विटद्वारे या व्यवस्थेबद्दल म्हटले आहे की, “आजचे एक छोटेसे पाऊल उद्या मोठी झेप घेऊ शकते. लहान व्यवसाय सुरू करण्यासाठी वापरल्या जाऊ शकणार्‍या ई-कार्ट मोफत देऊन लोकांना स्वतंत्र बनवणे. थोडेसे काम जे तुम्हाला सक्षम करते.

घरी जाण्याचा उद्देश स्वतःला कमवा

खुद कमाओ घर चलाओ हे मनोरंजनकार सोनू सूद जी यांनी सुरू केले आहे, ज्यांचे एकमेव ध्येय हे आहे की कोविड संसर्गामुळे त्यांचा दर्जा गमावलेल्या गरजू व्यक्तींना मोफत ई-कार्ट देणे. ई-कार्ट चालवून तो रोख मिळवू शकतो आणि आर्थिकदृष्ट्या स्वतंत्र होऊ शकतो आणि आपल्या प्रियजनांच्या दैनंदिन गरजा पूर्ण करू शकतो या ध्येयाने.

कोरोनाव्हायरसने आणलेल्या लॉकडाऊनमुळे लाखो दुर्दैवी रहिवाशांचे काम गमावले. त्यामुळे पुन्हा व्यवसाय करण्याचे आव्हान त्यांच्यासमोर आहे. सध्या कमावो घर चलो या मोहिमेच्या माध्यमातून निराधारांना ई-कार मोफत उपलब्ध करून देण्यात येणार आहेत. ज्याद्वारे कोरोनाव्हायरसमधील बेरोजगार लोकांना कामाशी जोडले जाईल आणि असंतोष आणि निराशेपासून वाचवले जाईल.

सोनू सूद खुद कमाओ घर चलाओ योजनेची प्रमुख वैशिष्ट्ये आणि फायदे

 •         खुद कमाओ घर चलो ची सुरुवात मनोरंजनकार सोनू सूद यांनी केली आहे.
 •         या योजनेद्वारे लॉकडाऊनमध्ये आपला दर्जा गमावलेल्या गरजू व्यक्तींना मोफत ई-कार्ट देण्यात येणार आहेत.
 •         सोनू सूदसह श्याम स्टील इंडियानेही या योजनेला पाठिंबा दिला आहे.
 •         लॉकडाऊनमध्ये आपली पदे गमावलेल्या निराधार व्यक्ती आता या योजनेद्वारे ई-कार्टच्या मदतीने आपले काम पुन्हा सुरू करू शकतात.
 •         सोनू सूद खुद कमाओ घर चलाओ योजनेच्या माध्यमातून दिले जाणारे ई-कार्ट पूर्णपणे मोफत केले जातील.
 •         या योजनेद्वारे दुर्दैवी बेरोजगारांना व्यवसायाशी जोडले जाईल आणि बेरोजगारीमुळे निराशेतून त्यांची सुटका होईल.
 •         याशिवाय काही काळापूर्वी सोनू सूदनेही विद्यार्थ्यांसाठी अनुदान योजना सुरू केली होती.
 •         सेल्फ कमाई हाऊस रन स्कीम अंतर्गत पात्रता
 •         उमेदवार भारताचा रहिवासी असणे आवश्यक आहे.
 •         ज्या व्यक्तीचा विभाग अधिक नाजूक आहे आणि त्यांनी लॉकडाऊनच्या प्रकाशात त्यांचा रोजगार गमावला आहे.
 •         उमेदवाराकडे वैध ड्रायव्हिंग परमिट असणे आवश्यक आहे.

सेल्फ अर्निंग घर चलो योजनेसाठी आवश्यक कागदपत्रे

 •         आधार कार्ड
 •         पॅन कार्ड
 •         ओळखपत्र
 •         अंत्योदय कार्ड / बीपीएल कार्ड
 •         मोबाईल नंबर
 •         बँक खाते विवरण
 •         चालक परवाना
 •         सेल्फ कमाई हाऊस रन स्कीम अंतर्गत अर्ज प्रक्रिया
 •         उमेदवारांनी, सर्वप्रथम, श्याम स्टील इंडियाच्या प्राधिकरणाच्या साइटला भेट देणे आवश्यक आहे.
 •         यानंतर साइटचे लँडिंग पेज उघडेल

 

Leave a Comment