10 लाख तरुणांना रोजगार देण्यासाठी पीएम मोदींनी सुरू केला रोजगार मेळा, मिळणार लाभ?

पीएम मोदी रोजगार मेळा नोंदणी  मी तुम्हा सर्वांना सांगतो की, आपल्या देशाचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी दिवाळीनिमित्त तरुणांना एक मोठी भेट दिली आहे आणि या धनत्रयोदशीच्या दिवशी, 22 ऑक्टोबर 2022, सर्वांसाठी.

तरुणांना रोजगार दिला जात आहे, यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी रोजगार मेळावा सुरू केला आहे. PM Modi रोजगार मेळ्याअंतर्गत 10 लाख लोकांना रोजगार उपलब्ध करून दिला जाणार आहे.

पंतप्रधानांच्या रोजगार मेळ्याच्या पहिल्या टप्प्यात 75000 तरुणांची नियुक्ती केली जाणार आहे. आम्ही तुम्हाला या लेखात सांगणार आहोत, ज्याच्या मदतीने तुम्हीही सहज शोधू शकता. पीएम मोदींच्या या रोजगार मेळाव्यात स्वत:साठी चांगला रोजगार.

बेरोजगार तरुणांना रोजगार उपलब्ध करून देण्यासाठी, पंतप्रधानांनी 22 ऑक्टोबर 2022 रोजी रोजगार मेळावा पीएम मोदी रोजगार मेळा सुरू केला आहे. पंतप्रधानांनी व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंग अंतर्गत रोजगार मेळा सुरू केला, 10 लाख लोकांना सरकारी नोकऱ्या देण्याची योजना आखली. रोजगार मेळावा.

या मोहिमेच्या पहिल्या टप्प्यात 75000 युवकांना नियुक्ती पत्रे देण्यात येणार असून, 18 महिन्यांत विविध सरकारी मंत्रालये आणि विभागांमध्ये सरकारकडून नियुक्त्या करण्यात येणार आहेत.रोजगार मेळाव्याअंतर्गत 38 मंत्रालयांमध्ये नियुक्त्या करण्यात येणार आहेत. आणि भारत सरकारचे विभाग.

22 ऑक्टोबरपासून पंतप्रधान मोदींचा रोजगार मेळा सुरू होताच ज्या कर्मचाऱ्यांना नियुक्तीपत्रे दिली जातील. त्यांची भारत सरकारच्या 38 मंत्रालये आणि विभागांमध्ये स्वतंत्रपणे नियुक्ती केली जाईल. नियुक्त नागरिकांची नियुक्ती गट अ, गट ब (राजपत्रित), गट ब (अराजपत्रित) आणि गट क मध्ये केली जाईल. या योजनेंतर्गत खालील पदांवर नियुक्ती केली जाईल. जसे-

 •         केंद्रीय सशस्त्र दलाचे कर्मचारी
 •         उपनिरीक्षक
 •         हवालदार
 •         LDC
 •         स्टेनो
 •         पीए
 •         आयकर निरीक्षक
 •         एमटीएस इ.

याशिवाय कर्मचारी निवड आयोग (SSC), संघ लोकसेवा आयोग (UPSC) आणि रेल्वे भर्ती बोर्डामार्फत भरती केली जाईल. सर्व सरकारी विभाग आणि मंत्रालयांमध्ये दीड वर्षात मिशन मोडमध्ये 10 लाखांची भरती करण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत. जे तरुणांमध्ये नवीन आशा आणि आत्मविश्वास निर्माण करेल.

रोजगार मेळा युवकांना रोजगाराच्या संधींची माहिती देण्यासाठी आणि नागरिकांचे कल्याण आणि भविष्य सुनिश्चित करण्यासाठी पंतप्रधानांनी केलेल्या सतत वचनबद्धतेची पूर्तता करण्याच्या दिशेने एक महत्त्वाचे पाऊल ठरेल.

पीएम मोदी रोजगार मेळा 2022 चा उद्देश

पंतप्रधानांनी सुरू केलेल्या रोजगार मेळाव्याचे मुख्य उद्दिष्ट देशातील सर्व तरुणांना रोजगार उपलब्ध करून देणे आणि सर्व रिक्त पदे भरणे हा आहे.नवीन काळातील ज्या कर्मचाऱ्यांची स्वतंत्रपणे नियुक्ती केली जाणार आहे, त्यांचा विविध स्तरांवर सहभाग असेल.

केंद्र सरकार, 100000 पदांची भरती करणार जेणेकरून देशात रोजगार वाढेल आणि बेरोजगारीचे प्रमाण कमी होईल, तरुणांचे भविष्य उज्ज्वल होईल आणि तुम्ही परावलंबी राहून देशसेवा करू शकाल.

एजन्सीमार्फत भरती केली जात आहे

पंतप्रधान रोजगार मेळाव्याअंतर्गत ही भरती मंत्रालय आणि विभागाकडून केली जाईल, त्यानंतर या योजनेंतर्गत तरुणांना स्वत:हून किंवा UPSC, SSC आणि रेल्वे भर्ती बोर्ड यांसारख्या एजन्सींमार्फत भरती केली जाईल.

हे सोपे आणि तांत्रिकदृष्ट्या सक्षम करण्यात आले आहे. UPSC मध्ये रेल्वे भरती बोर्ड अंतर्गत केंद्रीय मंत्रालये/विभागातील व्यक्ती पूर्ण केल्या जात आहेत. हे मिशन पूर्ण करण्यासाठी अधिकाऱ्यांची साप्ताहिक रजा रद्द करून एसएससी भरती केली जाईल.

यासाठी सरकारकडून सरकारी विभागांमध्येही काम सुरू आहे, ज्यासाठी अनेक विभागातील अधिकाऱ्यांच्या साप्ताहिक सुट्याही रद्द करण्यात आल्या आहेत.

 

पंतप्रधान रोजगार मेळावा 2022 चे फायदे आणि वैशिष्ट्ये

 •         रोजगार उपलब्ध करून देण्यासाठी, पंतप्रधान 22 ऑक्टोबर 2022 रोजी रोजगार मेळा (पीएम मोदी रोजगार मेळा) सुरू करतील.
 •         पंतप्रधान व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे रोजगार मेळाव्याचा शुभारंभ करतील.
 •         रोजगार मेळाव्याच्या माध्यमातून 10 लाख लोकांना सरकारी नोकऱ्या देण्याची योजना तयार करण्यात आली आहे.
 •         या मोहिमेच्या पहिल्या टप्प्यात 75 हजार तरुणांना नियुक्तीपत्रे दिली जाणार आहेत.
 •         विविध सरकारी मंत्रालये आणि विभागांमध्ये या नियुक्त्या करण्यात येणार आहेत.
 •         या मोहिमेद्वारे 18 महिन्यांत सर्व रिक्त पदे शासनाकडून भरण्यात येणार आहेत.
 •         रोजगार मेळाव्याअंतर्गत भारत सरकारच्या 38 मंत्रालये आणि विभागांमध्ये देशभरातील निवडक तरुणांची नियुक्ती केली जाईल.
 •         देशात रोजगार वाढेल आणि बेरोजगारीचे प्रमाण कमी होईल.
 •         तरुणांचे भविष्य उज्ज्वल होईल आणि ते स्वावलंबी होऊन देशसेवा करू शकतील.

PM Modi रोजगार मेळा महत्वाची कागदपत्रे

पीएम मोदी रोजगार मेळा नोंदणी (अर्ज) करण्यासाठी, लाभार्थ्यांकडे ही सर्व कागदपत्रे असणे अत्यंत आवश्यक आहे.

पीएम मोदी रोजगार मेळा 2022 नोंदणी:- मी तुम्हा सर्वांना सांगतो की, त्या सर्व नागरिकांना रोजगार देण्यासाठी आपल्या देशाचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी जी यांनी सर्व रिक्त पदांची भरती केली होती. 2022 मध्ये रोजगार मेळा सुरू होत आहे, ज्या अंतर्गत रोजगार 1000000 लोकांना उपलब्ध करून दिले जाणार आहे, हे अद्याप सुरू झालेले नाही.

कारण सरकारकडून त्याची अधिकृत वेबसाइट सुरू केली जाईल. आम्ही तुम्हाला या लेखाखाली सूचित करू जेणेकरून तुम्ही देखील या योजनेअंतर्गत नोंदणी करण्यास पात्र व्हाल आणि त्याचा लाभ घेऊ शकाल.

 

Leave a Comment