महाराष्ट्र रेशन कार्ड यादी २०२२ ऑनलाइन कशी तपासायची ?

महाराष्ट्रातील इच्छुक लाभार्थी ज्यांना महाराष्ट्र शिधापत्रिका यादी 2022 मध्ये त्यांचे नाव तपासायचे आहे, त्यांनी खाली दिलेल्या पद्धतीचा अवलंब करावा. सर्वप्रथम, अर्जदाराला अन्न विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल. अधिकृत वेबसाइटला भेट दिल्यानंतर, संगणकाच्या स्क्रीनवर मुख्यपृष्ठ आपल्यासमोर उघडेल. या होम पेजवर तुम्हाला सार्वजनिक वितरण प्रणालीचा पर्याय दिसेल. या पर्यायावर क्लिक करा. ऑप्शनवर क्लिक केल्यानंतर तुमच्या समोर पुढील पेज उघडेल, या पेजवर तुम्हाला रेशन कार्डचा पर्याय दिसेल, त्यावर क्लिक करा. यानंतर एक नवीन पेज उघडेल.या पेजवर तुम्हाला जिल्हावार वर्गीकरण आणि शिधापत्रिकाधारकांची संख्या असा पर्याय दिसेल, या पर्यायावर क्लिक करा. या पर्यायावर क्लिक केल्यानंतर, तुम्हाला पुढील शिधापत्रिकेची यादी मिळेल. अशा प्रकारे तुम्ही शिधापत्रिकेच्या यादीत तुमचे नाव तपासू शकता.

महाराष्ट्र रेशन कार्ड यादी: रेशन कार्ड तपशील 2022

राज्यातील ज्या लोकांना त्यांच्या शिधापत्रिकेचा तपशील पहायचा आहे त्यांनी खाली दिलेल्या पायऱ्या फॉलो कराव्यात. सर्व प्रथम, लाभार्थ्याने महाराष्ट्र रेशन कार्ड तपशील 2022 च्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल. यानंतर तुमच्या समोर होम पेज ओपन होईल. या होम पेजवर तुम्हाला ऑनलाईन सेवांचा बॉक्स दिसेल, या बॉक्समध्ये तुम्हाला Online Fair Price Shops चा पर्याय दिसेल, या पर्यायावर क्लिक करा. तुम्ही या पर्यायावर क्लिक करताच तुमच्यासमोर एक नवीन पृष्ठ उघडेल. या पृष्ठावर तुम्हाला AEPDS – सर्व तपशील निवडावे लागतील, त्यानंतर एक नवीन पृष्ठ उघडेल. या पेजवर तुम्हाला RC Details या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. त्यानंतर तुमच्या समोर कॉम्प्युटर स्क्रीनवर एक नवीन पेज उघडेल, या पेजवर तुम्हाला एक बॉक्स मिळेल, या बॉक्समध्ये तुम्हाला तुमचा रेशनकार्ड क्रमांक भरावा लागेल. रेशनकार्ड क्रमांक भरल्यानंतर तुम्हाला सबमिट करावे लागेल. यानंतर MH रेशन कार्डचे ऑनलाइन तपशील तुमच्या समोर उघडतील.

महाराष्ट्र रेशन कार्डसाठी अर्ज कसा करावा?

या योजनेंतर्गत अर्ज करू इच्छिणारे राज्यातील इच्छुक लाभार्थी, नंतर खालील चरणांचे अनुसरण करा. सर्वप्रथम तुम्हाला अन्न आणि पुरवठा विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल. अधिकृत वेबसाइटला भेट दिल्यानंतर, मुख्यपृष्ठ आपल्या समोर उघडेल. या होम पेजवर तुम्हाला Download चा पर्याय दिसेल. तुम्हाला या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. ऑप्शनवर क्लिक केल्यानंतर पुढचे पेज तुमच्या समोर ओपन होईल. या पेजवर तुम्हाला Application For New Ration Card या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. पर्यायावर क्लिक केल्यानंतर, तुम्हाला रेशन कार्ड अर्जाचा फॉर्म PDF उघडेल. तुम्ही हे डाउनलोड करू शकता. अर्ज डाउनलोड केल्यानंतर, तुम्हाला अर्जामध्ये विचारलेली सर्व माहिती भरावी लागेल. सर्व माहिती भरल्यानंतर, तुम्हाला तुमची सर्व आवश्यक कागदपत्रे अर्जासोबत जोडावी लागतील. यानंतर तुम्हाला तुमच्या जवळच्या अन्न पुरवठा विभागाकडे अर्ज जमा करावा लागेल.

कायदे/नियम पाहण्याची प्रक्रिया

सर्वप्रथम तुम्हाला महाराष्ट्राच्या खत पुरवठा विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल. आता तुमच्या समोर होम पेज ओपन होईल. मुख्यपृष्ठावर, तुम्हाला X/Rules या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. या लिंकवर क्लिक करताच सर्व कायदे आणि नियम तुमच्यासमोर खुले होतील. तुमच्या गरजेनुसार तुम्ही Act वर क्लिक करू शकता. क्लिक केल्यानंतर, संबंधित माहिती तुमच्या संगणकाच्या स्क्रीनवर प्रदर्शित होईल.

सरकारी ठराव/आदेश पाहण्याची प्रक्रिया

सर्वप्रथम तुम्हाला महाराष्ट्राच्या खत पुरवठा विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल. आता तुमच्या समोर होम पेज ओपन होईल. मुख्यपृष्ठावर, तुम्हाला सरकारी ठराव/आदेशांच्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. यानंतर तुमच्या समोर एक नवीन पेज उघडेल ज्यामध्ये तुम्हाला विभाग निवडावा लागेल. आता तुम्हाला विचारलेली सर्व माहिती टाकावी लागेल.त्यानंतर तुम्हाला सर्च बटणावर क्लिक करावे लागेल. संबंधित माहिती तुमच्या संगणकाच्या स्क्रीनवर असेल. अर्ध न्यायिक आदेश पाहण्याची प्रक्रिया सर्वप्रथम तुम्हाला महाराष्ट्राच्या खत पुरवठा विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल. आता तुमच्या समोर होम पेज ओपन होईल. मुख्यपृष्ठावर, तुम्हाला अर्ध न्यायिक आदेशांच्या माहितीच्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. या लिंकवर क्लिक करताच तुमच्या समोर एक यादी उघडेल. या यादीतील तुमच्या गरजेनुसार तुम्हाला लिंकवर क्लिक करावे लागेल. संबंधित माहिती तुमच्या संगणकाच्या स्क्रीनवर असेल.

महाराष्ट्र रेशनकार्ड यादी: जिल्हा अन्न पुरवठा अधिकारी/अन्न वितरण अधिकारी यांची माहिती पाहण्याची प्रक्रिया

सर्वप्रथम तुम्हाला महाराष्ट्राच्या खत पुरवठा विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल. आता तुमच्या समोर होम पेज ओपन होईल. मुख्यपृष्ठावर, तुम्हाला पारदर्शकता पोर्टलच्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल.आता तुम्हाला जिल्हा अन्न पुरवठा अधिकारी/अन्न वितरण अधिकारी यांच्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. या लिंकवर क्लिक करताच सर्व जिल्हा अन्न पुरवठा अधिकारी/अन्न वितरण अधिकारी यांची माहिती तुमच्या समोर उघडेल.

महाराष्ट्र रेशन कार्ड यादी: तालुका अन्न पुरवठा अधिकारी यांची माहिती पाहण्याची प्रक्रिया

सर्वप्रथम तुम्हाला महाराष्ट्राच्या खत पुरवठा विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल. आता तुमच्या समोर होम पेज ओपन होईल. यानंतर तुम्हाला पारदर्शकता पोर्टलच्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. आता तुम्हाला तालुका अन्न पुरवठा अधिकारी यांच्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. या लिंकवर क्लिक करताच तालुका अन्न पुरवठा अधिकारी यांची माहिती तुमच्या समोर उघडेल.

महाराष्ट्र शिधापत्रिका यादी: जिल्हानिहाय राज्य गोडाऊन तपशील पाहण्याची प्रक्रिया

सर्वप्रथम तुम्हाला महाराष्ट्राच्या खत पुरवठा विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल. आता तुमच्या समोर होम पेज ओपन होईल. मुख्यपृष्ठावर, तुम्हाला पारदर्शकता पोर्टलच्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. त्यानंतर तुम्हाला जिल्हानिहाय राज्य गोडाऊन तपशीलाच्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. आता तुमच्या समोर एक नवीन पेज उघडेल ज्यामध्ये तुम्हाला तुमचा जिल्हा, स्थिती, क्रमवारी आणि डेपो प्रकार निवडावा लागेल. यानंतर तुम्हाला View Report च्या बटणावर क्लिक करावे लागेल. संबंधित माहिती तुमच्या संगणकाच्या स्क्रीनवर असेल.

महाराष्ट्र रेशन कार्ड यादी: रेशन कार्ड तपशील पाहण्याची प्रक्रिया

सर्वप्रथम तुम्हाला महाराष्ट्राच्या खत पुरवठा विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल. आता तुमच्या समोर होम पेज ओपन होईल. मुख्यपृष्ठावर, तुम्हाला पारदर्शकता पोर्टलच्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. यानंतर तुम्हाला रेशन कार्ड तपशीलांच्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. शिधापत्रिका तपशील आता तुम्हाला रेशन कार्डच्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. यानंतर तुम्हाला Know Your Raation Card च्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. शिधापत्रिका तपशील आता तुमच्या समोर एक नवीन पेज उघडेल ज्यामध्ये तुम्हाला कॅप्चा कोड टाकावा लागेल आणि Verify बटणावर क्लिक करावे लागेल. यानंतर तुम्हाला तुमचा रेशनकार्ड क्रमांक टाकावा लागेल. आता तुम्हाला View Report च्या बटणावर क्लिक करावे लागेल. संबंधित माहिती तुमच्या संगणकाच्या स्क्रीनवर असेल.

Leave a Comment