महास्वयम् रोजगार नोंदणी महाराष्ट्र rojgar.mahaswayam.gov.in ऑनलाइन अर्ज

महास्वयम् रोजगार पंजीकरण आणि महास्वयम् रोजगार नोंदणी rojgar.mahaswayam.gov.in ऑनलाइन पोर्टल आणि लॉगिन करा. महाराष्ट्र सरकारने महास्वयं रोजगार नोंदणीसाठी एक एकीकृत वेब पोर्टल सुरू केले आहे. या ऑनलाइन पोर्टलची सुविधा रोजगाराच्या शोधात असलेल्या महाराष्ट्रातील बेरोजगारांना दिली जाणार आहे. राज्यातील सुशिक्षित बेरोजगार या महास्वयम् ऑनलाइन पोर्टलला भेट देऊन ऑनलाइन नोंदणी करू शकतात. या पोर्टलवर विविध संस्थांनी जारी केलेल्या नोकरीची माहिती तरुणांना सहज उपलब्ध होऊ शकते. प्रिय मित्रांनो, आज या लेखाद्वारे आम्ही तुम्हाला या महास्वयं रोजगार पणजीकरण योजनेशी संबंधित सर्व माहिती जसे की अर्ज प्रक्रिया, पात्रता, कागदपत्रे इ. देणार आहोत, त्यामुळे आमचा लेख शेवटपर्यंत वाचा.

महास्वयं रोजगार पणजीकरण– rojgar.mahaswayam.gov.in

महास्वयं रोजगार नोंदणी विविध नियोक्त्यांद्वारे निर्दिष्ट नोकरी शोधणाऱ्यांसाठी नोकऱ्यांमध्ये सुलभ प्रवेश प्रदान करेल. पहिल्या महाराष्ट्र सरकारकडे महास्वयं पोर्टलचे तीन भाग होते, पहिला युवकांसाठी रोजगार (महारोजगार), दुसरा कौशल्य विकास (MSSDS) आणि तिसरा स्वयंरोजगार (महास्वयंरोजगार). या तीन भागांसाठी सरकारने वेगवेगळे पोर्टल सुरू केले होते, जे आता या एका महाराष्ट्र महास्वयं रोजगार नोंदणी पोर्टल अंतर्गत जोडले गेले आहेत. राज्यातील इच्छुक लाभार्थी ज्यांना नोकरी मिळवायची आहे, ते महास्वयं रोजगाराच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन ऑनलाइन अर्ज करू शकतात आणि नोकरी मिळवून स्वावलंबी होऊ शकतात.

महास्वयं रोजगार नोंदणी महाराष्ट्राचा उद्देश

राज्यात असे अनेक लोक आहेत जे शिक्षित होऊनही बेरोजगार आहेत, त्यांना रोजगार मिळत नाही. त्यामुळे तो आपल्या कुटुंबाचा टॅक्सवर अवलंबून जीवन जगत आहे, या सर्व समस्या लक्षात घेऊन राज्य सरकारने महास्वयं रोजगार नोंदणी पोर्टल सुरू केले असून, या ऑनलाइन पोर्टलच्या माध्यमातून राज्यातील तरुणांना रोजगाराच्या संधी उपलब्ध करून देऊन त्यांना स्वावलंबी बनवले आहे. रोजगार प्रदान करणे. या महास्वयंरोजगार नोंदणी महाराष्ट्र योजनेच्या माध्यमातून येत्या 2022 पर्यंत 4.5 कोटी कार्यकुशल तरुण तयार करायचे आहेत, त्यासाठी पुढील 10 वर्षांसाठी राज्याला दरवर्षी 45 लाख कार्यकुशल व्यक्ती तयार कराव्या लागणार आहेत. महास्वयम् रोजगार पंजीकरण विविध नियोक्त्यांद्वारे निर्दिष्ट नोकरी शोधणाऱ्यांसाठी नोकऱ्यांमध्ये सुलभ प्रवेश प्रदान करेल.

महास्वयं रोजगार नोंदणी सुविधा उपलब्ध

 •         कॉर्पोरेशन योजना
 •         स्वयंरोजगार योजना
 •         स्वयंरोजगार कर्ज ऑनलाइन
 •         कर्जाची पात्रता, अटी व शर्ती, कर्ज मंजूरी, कर्जाची कागदपत्रे इत्यादींशी संबंधित माहिती.
 •         अर्ज स्थिती
 •         कर्ज परतफेड स्थिती
 •         ईएमआय कॅल्क्युलेटर
 •         हेल्पलाइन नंबर इ.

महास्वयं रोजगार पंजीकरणाचे फायदे

या ऑनलाइन पोर्टलचा लाभ राज्यातील बेरोजगार तरुणांना मिळणार आहे. राज्यातील जे युवक नोकरीच्या शोधात आहेत ते या ऑनलाइन वेब पोर्टलद्वारे आपली नोंदणी करून रोजगाराच्या संधी मिळवू शकतात. या महास्वयं रोजगार पणजीकरण पोर्टलच्या माध्यमातून राज्यातील कोणत्याही प्रकारचे कौशल्य प्रशिक्षण, नोकऱ्यांच्या जागा आणि उद्योजकता विकासाशी संबंधित माहिती एकाच ठिकाणी सहज मिळू शकते. प्रशिक्षण संस्था पोर्टलवर स्वतःची नोंदणी देखील करू शकतात आणि स्वतःची आणि त्यांच्या संस्थांची येथे जाहिरात करू शकतात. यासोबतच प्रशिक्षणासाठी नोंदणी करून ते येथून नोंदणी शुल्क देखील मिळवू शकतात. महाराष्ट्र महास्वयं रोजगार नोंदणी पोर्टल यातून राज्यातील तरुणांना रोजगार मिळणे सोपे होणार आहे. राज्य सरकारने या पोर्टलद्वारे विविध सेवा उपलब्ध करून दिल्या असून, भारत सरकारच्या कौशल्य प्रशिक्षण अभियानाचाही या पोर्टलद्वारे प्रचार करण्यात येत आहे. या पोर्टलद्वारे राज्यातील कोणत्याही प्रकारचे कौशल्य प्रशिक्षण, नोकऱ्यांच्या रिक्त जागा आणि उद्योजकता विकासाशी संबंधित माहिती एकाच ठिकाणी सहज मिळू शकते. येथे महाराष्ट्रातील विद्यार्थी स्वतःची नोंदणी करून कोणत्याही प्रकारच्या नोकरीशी संबंधित माहिती, कौशल्य विकास प्रशिक्षणाची माहिती, रोजगार मेळावा इत्यादी माहिती मिळवू शकतात. याशिवाय, ते येथून नोकरीसाठी स्वतःची नोंदणी देखील करू शकतात.

महास्वयं रोजगार पणजीकरण: निवड पद्धत

महास्वयं रोजगार नोंदणी महाराष्ट्र अंतर्गत निवड प्रक्रिया खालीलप्रमाणे आहे.

 •         लेखी परीक्षा
 •         कौशल्य चाचणी
 •         व्हिवा व्हॉइस टेस्ट
 •         मानसिक चाचणी
 •         दस्तऐवज सत्यापन
 •         वैद्यकीय तपासणी

महास्वयं रोजगार पणजीकरण (पात्रता) ची कागदपत्रे

 •         अर्जदार हा महाराष्ट्र राज्याचा कायमचा रहिवासी असणे आवश्यक आहे.
 •         14 वर्षे किंवा त्याहून अधिक वयाची कोणतीही व्यक्ती नोकरी शोधणारे म्हणून नोंदणी करू शकते.
 •         उमेदवाराला शैक्षणिक पात्रता, अनुभव, प्राप्त कौशल्ये, संपर्क तपशील इत्यादी डेटा वेळोवेळी अपडेट करावा लागेल.
 •         आधार कार्ड
 •         शैक्षणिक पात्रता प्रमाणपत्र
 •         कौशल्य प्रमाणपत्र मिळवले
 •         पत्त्याचा पुरावा
 •         मोबाईल नंबर
 •         पासपोर्ट आकाराचा फोटो
 •         आई किंवा वडिलांचा राज्य नोकरीचा पुरावा
 •         आमदार किंवा खासदार यांनी दिलेले प्रमाणपत्र
 •         नगरपरिषद किंवा सरपंचाने दिलेले प्रमाणपत्र
 •         पत्त्याचा पुरावा
 •         राजपत्रित अधिकारी किंवा शाळा प्रमुख यांचे पत्र

 

Leave a Comment