Crop Insurance Claim Process: ज्या शेतकर्‍यांना खरीप पीक विमा 2022 साठी पैसे मिळाले नाहीत. तर हे काम करा, पैसे लगेच तुमच्या खात्यात येतील

Crop Insurance Claim Process: खरीप पीक विमा 2022 शेतकरी बांधवांनी भरलेला आहे. अशा शेतकऱ्यांना खरीप पीक विमा 2022 हवा असेल तर त्यांनी लवकरात लवकर पुढील गोष्टी कराव्यात. आपल्या महाराष्ट्र राज्यात असे अनेक शेतकरी आहेत, ज्यांनी खरीप पीक विमा काढला आहे, परंतु त्यांना खरीप पीक विम्याचे पैसे मिळालेले नाहीत. नुकसान होऊनही तुम्हाला खरीप पीक विम्याची रक्कम मिळाली नसेल, तर तुमच्या पिकाचे नुकसान झाल्यानंतर तुम्ही पीक विमा कंपनीकडे तक्रार करू शकता.

Crop Insurance :  तुमच्या पिकाचे नुकसान झाल्यानंतर ७२ तासांच्या आत तुम्हाला पीक विमा कंपनीकडे ऑनलाइन किंवा ऑफलाइन तक्रार दाखल करावी लागेल. तरच तुम्ही पीक विम्यासाठी पात्र आहात. शेतकरी मित्रांनो, जर तुमच्या मंत्रिमंडळात अतिवृष्टी झाली आणि तुमचे महसूल मंडळ पूरप्रवण श्रेणीत आले, तरच तुम्हाला संपूर्ण महसूल मंडळाचा पीक विमा मिळेल.

अधिक माहिती साठी अधिकृत वेबसाईट वर

क्लिक करा

Crop Insurance Claim Process:

मात्र महसूल वर्तुळात दरवेळी मुसळधार पाऊस पडणार नाही. परंतु अपवादात्मक परिस्थितीत जर तुमचा महसूल मंडळ निश्चित नसेल परंतु एखाद्या गावात अतिवृष्टी झाली असेल किंवा पावसामुळे शेतकऱ्यांच्या शेताचे नुकसान झाले असेल तर पीक विमा कंपनीने नुकसान झाल्याच्या 72 तासांच्या आत दावा केला पाहिजे.

आमच्या महसूल मंडळाचे उत्पन्न आणि मर्यादेच्या उत्पन्नाच्या आधारे पीक विमा घोषित केला जातो. सर्वसाधारण पीक विमा मंजूर झाल्यास त्या महसूल मंडळातील प्रत्येक शेतकऱ्याला फसल विमा मिळतो. परंतु जर तुमच्या महसूल मंडळाची उत्पन्न मर्यादा जास्त असेल आणि रोख प्रवाहही जास्त असेल तर तुमच्या महसूल मंडळाला पीक विमा अजिबात मिळत नाही.

मी पीक विम्याचा दावा कसा करू शकतो ?

पण तुमच्या शेताचे नुकसान झाले तर त्याचा अर्थ तुम्हाला पीक विमा मिळत नाही असे नाही. तुम्ही भारत ताशा आर्थिक विमा कंपनी (पीक विमा दावा प्रक्रिया) कडे दावा दाखल केल्यास, तुम्हाला फसल विमा योजना कंपनीला पीक विमा भरावा लागेल. पीक विमा कंपनीचा प्रतिनिधी तुमच्या शेतात येतो आणि नुकसानीची पाहणी करतो. आणि तुम्हाला विमा कंपनीने मंजूर केलेला वैयक्तिक पिकअप विमा मिळेल.

Leave a Comment