forest department maharashtra recruitment 2022 वनरक्षक भरती या तारखेला होणार जिल्हा नुसार जागा पहा

forest department maharashtra recruitment 2022 MPSC Online : तुम्हीही महाराष्ट्र वन विभागमध्ये भरतीची तयारी करत असाल तर तुमच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे. महाराष्ट्र वन विभाग भरतीचे वेळापत्रक जाहीर करण्यात आले आहे. त्यानुसार या भरतीची जाहिरात २० डिसेंबर २०२२ आधीच प्रसिद्ध केली जाऊ शकते. अर्ज प्रक्रिया त्या वेळे  पासून लगेच सुरु होणार. या भरती संदर्भा मधील  शासन निर्णय सुद्धा प्रसारित  झाला असून या मध्ये उल्लेख केल्यानुसार हि भरती TCS  तसेच IBPS द्वारे घेण्यात येणार आहे. तसेच हि पदे लवकरात लवकर भरण्यात यावी असा सुद्धा उल्लेख या परिपत्रकात दिसून येतो.

माजी दुय्यम सेवा निवड मंडळाच्या अंतर्गत नामनिर्देशन कोट्यासाठी, सामान्य प्रशासन विभागाने गट-ब (अराजपत्रित), गट-क त्याच प्रमाणे  गट-ड संवर्ग (महाराष्ट्र लोकसेवा आयोगाच्या बाहेरील) पदे भरण्यासाठी एकत्रित मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली आहेत. ). 4/5/2022 पासून सरकारी आदेशानुसार जारी केले.

जिल्ह्यानुसार जागा व शासन निर्णय

पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

21 नोव्हेंबर 2022 रोजी घेतलेल्या शासन निर्णयानुसार, सामान्य प्रशासन विभाग यापुढे पूर्वीच्या दुय्यम सेवा निवड मंडळाने (महाराष्ट्र लोकसेवा आयोगाच्या बाहेर) स्थापन केलेला नामनिर्देशन कोटा वापरणार नाही आणि त्या व्यतिरिक्त पदे भरण्यासाठी स्पर्धात्मक परीक्षा घेईल. गट-ब (अराजपत्रित), गट-क तसेच  गट-ड संवर्ग. सरकारने C.S.-ION (Tata Consultancy Services Limited)  त्याच प्रमाणे  I.B.P.S चा वापर अधिकृत केला आहे. (इन्स्टिट्यूट ऑफ बँकिंग पर्सोनेल सिलेक्शन) ऑनलाइन चाचणीसाठी. त्यानुसार ऑनलाईन पध्दतीने स्पर्धा परीक्षा घेण्यासाठी यापैकी कोणत्याही एका कंपनीची आवश्यकतेनुसार निवड करावयाची आहे. तसेच सदर शासन निर्णयान्वये परीक्षा शुल्क, कंपनीशी करावयाचा सामंजस्य करार याबाबतच्या सुधारीत तरतुदी दिलेल्या आहेत.

Leave a Comment