PM Kisan Status 2022 list How to check New पीएम किसान स्टेटस (२०२२) कसे तपासायचे

PM Kisan ची रचना जमीनधारक शेतकऱ्यांच्या कुटुंबांना प्रतिवर्षी 6,000 भारतीय रुपयांची आर्थिक मदत देण्यासाठी केली आहे. या लेखात तुम्ही पीएम किसान स्टेटस कसे तपासू शकता याबद्दल तपशीलवार माहिती दिली आहे.डिसेंबर 2018 पासून, भारत सरकारने PM किसान योजना लागू करण्यास सुरुवात केली, जी जमीनधारक शेतकर्‍यांच्या कुटुंबांना प्रतिवर्षी 6,000 भारतीय रुपयांची आर्थिक मदत देण्यासाठी डिझाइन केलेली आहे. या लेखात तुम्ही पीएम किसान स्टेटस कसे तपासू शकता याबद्दल तपशीलवार माहिती दिली आहे.

PM किसान ६०००रु  च्या यादी मध्ये नाव पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा 

पीएम किसान लाभार्थी यादी कशी तपासायची ?

  • पीएम किसान लाभार्थी यादी 2022 चे परीक्षण करण्यासाठी आवश्यक असलेल्या चरणांची यादी खालीलप्रमाणे आहे सुरू करण्यासाठी,
  • तुमच्या डिव्हाइसवर तुमचा वेब ब्राउझर उघडा आणि PMKISAN – pmkisan.gov.in च्या अधिकृत वेबसाइटवर जा.
  • आता, “PM किसान लाभार्थी यादी 2022” या लिंकवर क्लिक करा.
  • ते पूर्ण झाल्यावर, तुम्हाला एका नवीन विंडोमध्ये नवीन पृष्ठावर आणले जाईल.
  • उघडलेल्या नवीन पृष्ठावर, लाभार्थी यादी तपासण्यासाठी ड्रॉप-डाउन मेनूमधून एक पर्याय निवडा.
  • तुम्ही तुमच्या आधार कार्डवरील क्रमांक, तुमच्या बँक खात्यावरील क्रमांक किंवा तुमच्या मोबाइल फोनवरील क्रमांक यासारख्या विविध अभिज्ञापकांचा वापर करून यादी तपासू शकता.
  • आता, निवडलेल्या पद्धतीचे तपशील इनपुट करा; उदाहरणार्थ, तुमच्या आधार कार्डवर आढळलेला नंबर टाइप करा.
  • त्या व्यतिरिक्त, कृपया कॅप्चा कोड प्रविष्ट करा.
  • त्यानंतर, त्यावर टॅप करून डेटा मिळवा पर्याय निवडा.
  • शेवटी, PM किसान लाभार्थी यादी 2022 तुम्हाला तुमची PM किसान स्थिती लाभार्थी स्थिती तपासण्यासाठी स्क्रीनवर दिसेल.

पीएम किसान लाभार्थी स्थिती
भारत सरकारने वापरकर्त्यांना त्यांची लाभार्थी स्थिती आणि इतर माहिती पाहण्यासाठी त्यांच्या PM किसान लाभार्थीची स्थिती ऑनलाइन तपासण्याची परवानगी दिली आहे.

PM किसान स्थिती KYC
ज्या शेतकऱ्यांनी त्यांचे PM किसान स्टेटस KYC पूर्ण केले नाही त्यांना त्यांच्या बँक खात्यात PM किसान सबसिडीचा 12 वा हप्ता मिळू शकणार नाही. शेतकऱ्यांसाठी आधारवर आधारित आपले ग्राहक जाणून घ्या फॉर्म भरण्यासाठी उपलब्ध आहेत. तुम्ही केवायसी करेपर्यंत पीएम किसान सन्मान निधीची स्थिती तपासली जाऊ शकत नाही याची माहिती द्या. ते त्यांचे PM किसान eKYC बायोमेट्रिकली ऑथेंटिकेट करून घेण्यासाठी त्यांच्या जवळच्या CSC केंद्रांवर देखील जाऊ शकतात.

पीएम किसान लाभार्थी यादी
कृषी आणि शेतकरी कल्याण विभाग लवकरच अधिकृत ऑनलाइन पृष्ठाद्वारे PM किसान लाभार्थी यादी 2022 प्रसिद्ध करेल. कृपया लाभार्थी यादीबद्दल अधिक माहितीसाठी संपूर्ण लेख वाचा, ज्यात पीएम किसान स्थिती यादी ऑनलाइन कशी तपासता येईल, इत्यादीसह, आणि सर्व तपशील मिळवण्याची खात्री करा.

पीएम किसान लाभार्थी यादी 2022 मध्ये समाविष्ट करण्यासाठी व्यक्तीची पात्रता तपासणे विविध पद्धतींनी केले जाऊ शकते. शेतमालक त्यांच्या आधार कार्डवर आढळलेल्या नंबरद्वारे, त्यांच्या मोबाईल फोन नंबरद्वारे किंवा त्यांच्या बँक खात्यावर आढळलेल्या क्रमांकाद्वारे यादी पाहू शकतात. तपासण्यासाठी तीन पद्धती सोप्या आहेत.

Leave a Comment