Jan Dhan Account: आता या खातेधारकांना प्रत्येक महिन्याला 3000 हजार रुपये मिळणार. तुमच आहे का ह्या बँके मध्ये अकाउंट नसणार तर आजच उघडा.

Jan Dhan Account जन धन खातेधारका करिता एक आनंदाची बातमी आहे. तुम्हीही हे खाते उघडले असेल तर आता तुम्हाला दरमहा ३००० रुपये मिळतील. आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका योजने च्या बद्दल सांगणार आहो, आणि त्या अंतर्गत सरकार जन धन खातेधारकांना What is Jan Dhan bank account प्रत्येक महिन्या मध्ये पूर्ण 3000 रुपये ट्रान्सफर करते.

या स्कीमचा लाभ कुणाला मिळतो येथे क्लिक करून पहा

येथे क्लिक करून पहा

जन धन खातेधारका करिता एक Jan Dhan Account Holders आनंदाची बातमी आहे. तुम्हीही हे खाते उघडले असेल तर आता तुम्हाला प्रत्येक महिन्याला  ३००० रुपये मिळतील. कोणत्याही योजनेंतर्गत सरकार थेट लोकांच्या खात्यात पैसे जमा करते, त्या सर्व योजनांचे पैसे प्रथम Jan Dhan account खात्यात हस्तांतरित केले जातात.

खातेदारांना आता मिळणार 3000 रुपये

आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका योजने च्या बद्दल सांगणार आहोत, ज्या अंतर्गत सरकार जन धन खातेधारकांना प्रत्येक महिन्या मध्ये पूर्ण 3000 रुपये ट्रान्सफर करते. या सरकारी योजनेचे नाव प्रधानमंत्री श्रम योगी मानधन योजना आहे. या योजनेअंतर्गत मिळणारे पैसे पेन्शनच्या स्वरूपात दिले जातात. जन धन खातेदारालाही या योजनेचा लाभ मिळतो.

वार्षिक 36000 रुपये मिळणार

केंद्र सरकार च्या मानधन योजने मध्ये १८ वर्षे ते ४० वयोगटा मधील कोणतीही व्यक्ती सहभागी होऊ शकते. जेव्हा एखादी व्यक्ती 60 वर्षांची होते, तेव्हा या योजनेचे पैसे त्याच्याकडे हस्तांतरित केले जातात. यामध्ये वर्षाला 36000 रुपये ट्रान्सफर केले जातात.

लाभ कोणाला मिळतो?

असंघटित क्षेत्रा मध्ये काम करणाऱ्या लोकांना या योजनेचा लाभ मिळते. पथ विक्रेते, मध्यान्ह भोजन कामगार, हेड लोडर, वीटभट्टी कामगार, मोची, चिंध्या वेचणारे, घरगुती कामगार, धोबी, रिक्षाचालक, भूमिहीन मजूर या योजनेचा लाभ घेऊ शकतात. त्या व्यतिरिक्त तुमचे मासिक उत्पन्न 15000 रुपया च्या पेक्षा कमी असेल तरच तुम्ही त्याचा लाभ घेऊ शकता. या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी तुमच्याकडे आधार कार्ड असणे आवश्यक आहे. याशिवाय तुमचे जन धन खाते असणे देखील आवश्यक आहे. तुम्हाला तुमचे बचत खाते तपशील देखील सबमिट करावे लागतील.

किती प्रीमियम भरावा लागेल

या योजनेंतर्गत विविध वयोगटानुसार प्रत्येक महिन्या मध्ये  ५५ ते २०० रुपये योगदान द्यावे लागतात. जर तुम्ही वयाच्या १८ व्या वर्षी या योजनेत सामील झालात तर तुम्हाला दरमहा ५५ रुपये द्यावे लागतील. 30 वर्षां च्या लोकांना 100 रुपये आणि 40 वर्षांच्या लोकांना 200 रुपये भरावे लागतील. या योजने मध्ये नोंदणी करण्यासाठी, तुम्हाला तुमच्या बचत बँक खात्याचा किंवा जन धन खात्याचा IFS कोड आवश्यक असेल. याशिवाय तुमच्याकडे आधार कार्ड (Aadhar card) आणि वैध मोबाईल नंबर असणे गरजेचे आहे.

या स्कीमचा लाभ घेण्यासाठी कोणते कागदपत्र लागतात

येथे क्लिक करून पहा

Leave a Comment