PM Kisan Scheme 13th Installment | 2000-2000 हजार लवकरच शेतकर्‍यांच्या खात्यात | 13 वा हप्ता पीएम किसान योजना

पीएम किसान 13व्या हप्त्याची तारीख: देशभरातील करोडो शेतकरी पीएम-किसान योजनेच्या 13व्या हप्त्याची वाट पाहत आहेत. त्यांना ऑक्टोबरमध्ये त्यांचा 12 वा हप्ता मिळाला होता, ज्यामध्ये सरकारने PM-किसान अंतर्गत 11 कोटीहून अधिक पात्र शेतकऱ्यांना 16,000 कोटी रुपयांचे आर्थिक लाभ जारी केले होते. प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी (PM-KISAN) अंतर्गत पात्र शेतकऱ्यांना दर चार महिन्यांनी प्रत्येकी 2,000 रुपयांच्या तीन समान हप्त्यांमध्ये प्रतिवर्ष 6,000 रुपयांचा आर्थिक लाभ दिला जातो.

pm kisan beneficiary list दिनांक 17 ऑक्टोंबर 2022 रोजी पीएम किसान योजनेचा बारावा हप्ता जमा होणार आहे.तर शेतकरी मित्रांनो बारावी हप्त्याची लाभार्थी यादी वेबसाईटवर प्रसिद्ध करण्यात आलेली आहे.हि लाभार्थी यादी आपण कशी पहायची आणि या लाभार्थी यादीमध्ये आपले नाव आहे का नाही हे कसे पाहिजे. या संदर्भात माहिती घेणार आहोत खालील दिलेल्या सूचना नीट पाळा आणि त्या पद्धतीने आपण आपले नाव यादीमध्ये पाहू शकता.

  • सर्वप्रथम खाली दिलेल्या बटनावरती क्लिक करून पीएम किसान योजनेच्या अधिकृत वेबसाईटवर जा वेबसाईटवर गेल्यानंतर तुम्हाला वेबसाईट खाली दिसत असलेला फोटो प्रमाणे दिसेल.pm kisan beneficiary list
  • तिथे तुम्हाला आपले राज्य जिल्हा तालुका ब्लॉक गाव असे निवडून झाल्यानंतर गेट रिपोर्ट (Get report) या बटणावर क्लिक करा.
  • गेट रिपोर्टर (Get report) बटनावर क्लिक केल्यानंतर आपल्याला खाली दिसत असल्याप्रमाणे आपल्या गावची बाराव्या हाताची लाभार्थी यादी दिसण्यास सुरुवात होईल.pm kisan beneficiary list

13 वा हप्ता लाभार्थी यादी मध्ये आपले नाव चेक करण्यासाठी

येथे क्लिक करा

eKYC अनिवार्य आहे पीएम-किसानचे फायदे मिळणे सुरू ठेवण्यासाठी सरकारने पात्र शेतकऱ्यांकडून eKYC करणे अनिवार्य केले आहे. “पीएम-किसान नोंदणीकृत शेतकऱ्यांसाठी eKYC अनिवार्य आहे. OTP आधारित eKYC PM-KISAN पोर्टलवर उपलब्ध आहे,” वेबसाईटवरील एका नोंदीनुसार. याचा अर्थ असा आहे की ज्या शेतकऱ्यांनी त्यांचे eKYC निर्धारित तारखेमध्ये पूर्ण केले नाही त्यांना त्यांचा भत्ता यापुढे मिळणार नाही.

पीएम-किसानसाठी आवश्यक कागदपत्रे अधिकार्‍यांसमोर सादर केलेल्या कागदपत्रांमध्ये नाव, वय, लिंग आणि श्रेणी (SC/ST) यांचा समावेश आहे. याशिवाय लाभार्थीचा आधार क्रमांकही आवश्यक आहे. जमिनीच्या मालकीची पुष्टी करणारी कागदपत्रे आणि लाभार्थीचे बँक खाते तपशील देखील आवश्यक आहेत.

Leave a Comment