SSC GD Constable Vacancy 2022 : SSC GD कॉन्स्टेबलची २४,३६९ पदे भरणार, जाणून घ्या सर्व महत्त्वाचा तपशील

एसएससी जीडी कॉस्टेंबल अंतर्गत एकूण २४,३६९ पदे (SSC GD Constable Vacancy 2022) भरले जाणार आहेत. ज्यामध्ये बीएसएफच्या १० हजार ४९७, सीआयएसएफच्या १००, सीआरपीएफच्या ८,९११, एसएसबीच्या १२८४, आयटीबीपीच्या १६१३, एआरच्या १६९७, एसएसएफच्या १०३ त्याच प्रमाणे  एनसीबीच्या १६४ पदांचा सहभाग आहे. या पदांसाठी अर्ज केवळ ऑनलाइन पद्धतीनेच सादर केले जाऊ शकतात.

एसएससी जीडी कॉंन्टेबल (SSC GD Constable 2022) भरतीसाठी उमेदवारांची प्रतीक्षा संपली आहे. कर्मचारी निवड आयोग (Staff Selection Commission, SSC) ने २७ ऑक्टोबर रोजी जीडी कॉन्स्टेबल भरती (SSC GD कॉन्स्टेबल अधिसूचना 2022) साठी नोटिफिकेशन जारी केले आहे. त्यानुसार SSC या भरती प्रक्रिये च्या मदतीने  एकूण २४,३६९ पदांची भरती करेल. ज्यामध्ये बीएसएफ, सीआरपीएफ, आयटीबीपी आदी अनेक  सुरक्षा दलांच्या पदांचा सहभाग  आहे. अधिसूचना जाहीर झाल्यामुळे, पदांसाठी ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया (एसएससी जीडी कॉन्स्टेबल ऑनलाइन अर्ज 2022) सुरू झाली आहे. उमेदवार आयोगाच्या अधिकृत वेबसाइट वर जाऊन भरतीसाठी अर्ज करू शकतात.

अधिकृत वेबसाईट वर जाण्यासाठी

येथे क्लिक करा

भरतीसाठी अर्ज शुल्क १०० रुपये आहे. जे ऑनलाइन पद्धतीने सबमिट करावे लागेल. तथापि एससी एसटी त्याच प्रमाणे  महिला उमेदवारांना अर्ज शुल्कातून सूट देण्यात आली आहे. आता उमेदवारांना भरतीसाठी अर्ज करण्या आधी  संबंधित सर्व महत्त्वाची माहिती तपासण्याचा सल्ला दिला जातो. भरती च्या सोबत  संबंधित विशेष गोष्टी पुढे देण्यात आल्या आहेत.

एकूण २४,३६९ पदे (SSC GD Constable Vacancy 2022) भरती च्या मदतीने  भरली जातील. ज्यामध्ये बीएसएफच्या १० हजार ४९७, सीआयएसएफच्या १००, सीआरपीएफच्या ८,९११, एसएसबीच्या १२८४, आयटीबीपीच्या १६१३, एआरच्या १६९७, एसएसएफच्या १०३ आणि एनसीबीच्या १६४ पदांचा समावेश आहे.

या पदांसाठी अर्ज फक्त ऑनलाइन पद्धतीनेच सादर केले जाऊ शकतात. अर्ज करण्याची अंतिम तारीख ३० नोव्हेंबर २०२२ आहे. तर भरती परीक्षा जानेवारी २०२३ मध्ये घेतली जाणार आहे.

कॉम्प्युटर आधारित परीक्षा, शारीरिक कार्यक्षमता चाचणी, शारीरिक मानक चाचणी, तपशीलवार वैद्यकीय चाचणी या आधारे (SSC GD कॉन्स्टेबल निवड प्रक्रिया २०२२) पदांवर उमेदवारांची निवड केली जाईल.

कॉम्प्युटर आधारित परीक्षा (SSC GD Constable Exam 2022) आयोगाकडून केवळ  हिंदी तसेच  इंग्रजी भाषेत घेतली जाणार आहे. वैद्यकीय तपासणी दरम्यान उमेदवारांच्या प्रमाणपत्रांची त्याच प्रमाणे  कागदपत्रांचीही छाननी केली जाणार.

कोणत्या पण  टप्प्याचे प्रवेशपत्र पोस्टाने पाठवले जाणार नाही (SSC GD Constable Admit Card 2022). उमेदवारांना आयोगाच्या अधिकृत वेबसाइटवरून प्रवेशपत्र डाउनलोड करावे लागेल.

निवडलेल्या उमेदवारांना २१,७०० ते ६९,१०० रुपये वेतनश्रेणी (SSC GD Constable Salary 2022) मिळेल.एनसीबी पदांसाठी, ते रु १८ हजार ते रु. ५६, ९०० पर्यंत आहे.

१८-२३ वर्षांपर्यंतचे उमेदवार (SSC GD Constable Age Limit 2022) या पदांसाठी अर्ज करू शकतात. १ जानेवारी २०२३ पासून वयाची गणना केली जाईल. तथापि, राखीव प्रवर्गा मधील  उमेदवारांन ५ वर्षांपर्यंत सूट दिली जाईल.

या व्यतिरिक्त  इतर भरती संबंधित माहितीसाठी अधिकृत वेबसाइट ला भेट द्या किंवा एसएससी जीडी कॉन्स्टेबल अधिसूचना २०२२ या लिंकला भेट देऊन भरती अधिसूचना तपासण्याचा सल्ला देण्यात आहे.

Leave a Comment