Bandhkam Kamgar Kalyan Registration: बांधकाम कामगार कल्याण योजना 2023

कोविड-19 जागतिक महामारीमुळे बांधकाम कामगारांचे झालेले नुकसान भरून काढण्याच्या उद्देशाने भारत सरकारने विविध योजना सुरू केल्या आहेत. या दिशेने नुकतीच महाराष्ट्र शासनाने बंधकाम कामगार कल्याण योजना सुरू केली आहे. या योजनेंतर्गत, राज्य सरकार सर्व बांधकाम कामगारांना 2000 रुपयांची आर्थिक मदत करेल, ज्याच्या मदतीने लाभार्थी मजूर कोरोनाच्या काळात त्यांचा दैनंदिन खर्च करू शकतील. आज, या लेखाद्वारे, आम्ही तुम्हाला बांधकाम कामगार कल्याण योजनेशी संबंधित सर्व आवश्यक माहिती सामायिक करू, जसे की:- उद्देश, फायदे, वैशिष्ट्ये, पात्रता निकष, आवश्यक कागदपत्रे, अर्ज प्रक्रिया इ.

नोंदणी करण्यासाठी

येथे क्लिक करा

Bandhkam Kamgar Kalyan yojana 2023   

महाराष्ट्र राज्य सरकारने सुरू केलेल्या बंधकाम कामगार कल्याण योजना 2023 अंतर्गत राज्यातील सर्व बांधकाम कामगारांना 2,000 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाणार आहे. Bandhkam Kamgar लॉकडाऊनमुळे बाधित महाराष्ट्र राज्यातील सुमारे 12 लाख बांधकाम Bandhkam Kamgar मजुरांना बांधकाम कामगार योजनेंतर्गत आर्थिक मदतीचा लाभ मिळणार आहे. यासोबतच राज्य सरकारने स्थलांतरित ऊसतोड कामगारांना लाभ देण्यासाठी आणखी एक योजना जाहीर केली आहे. महाराष्ट्र राज्यातील अशा सर्व बांधकाम कामगार Bandhkam Kamgar ज्यांना महाराष्ट्र बांधकाम कामगार Bandhkam Kamgar योजनेचा लाभ घ्यायचा आहे, त्यांनी प्रथम या योजनेच्या अधिकृत वेबसाइट वर नोंदणी करणे बंधनकारक असेल. विभागात नोंदणी केलेल्या सर्व कामगारांना राज्य सरकारच्या या योजनेंतर्गत मिळणारी आर्थिक मदतीची रक्कम थेट लाभ हस्तांतरण पद्धतीद्वारे थेट त्यांच्या बँक खात्यात हस्तांतरित केली जाईल.

महाराष्ट्र बांधकाम कामगार योजनेचे उद्दिष्ट

महाराष्ट्र राज्य सरकारने बांधकाम कामगार कल्याण योजना 2023 सुरू केली आहे, ज्याचा मुख्य उद्देश कोरोना महामारीच्या काळात राज्यातील बांधकाम कामगारांना Bandhkam Kamgar आर्थिक सहाय्य करून मदत करणे हा आहे. महाराष्ट्र शासनाच्या या योजनेंतर्गत राज्यातील बांधकाम कामगारांना 2000 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाणार आहे. या आर्थिक रकमेच्या मदतीने लाभार्थी मजूर स्वतःच्या व कुटुंबाच्या उदरनिर्वाहासाठी आवश्यक खर्च सहजगत्या उचलू शकतील. यासोबतच राज्य सरकारने कामगारांच्या सोयीसाठी या योजनेअंतर्गत अर्ज करण्यासाठी ही अधिकृत वेबसाइटही सुरू केली आहे. या वेबसाइटच्या मदतीने इच्छुक कामगार कोणत्याही विभागात किंवा कार्यालयात न जाता घरी बसून अर्ज करू शकतात, ज्यामुळे त्यांचा वेळ आणि पैसा दोन्ही वाचेल आणि व्यवस्थेत पारदर्शकताही येईल.

बांधकाम कामगार Bandhkam Kamgar कल्याण योजना 2023 शी संबंधित आवश्यक कागदपत्रे

आधार कार्ड

उत्पन्न प्रमाणपत्र

वय प्रमाणपत्र

निवास प्रमाणपत्र

ओळख पुरावा

शिधापत्रिका

मोबाईल नंबर

90 दिवस कामाचे प्रमाणपत्र

3 पासपोर्ट आकाराचे फोटो

Leave a Comment