e-shram card: योजनेचे पैसे या कामगारांच्या खात्यात कधी येणार, जाणून घ्या संपूर्ण माहिती

e-shram card: ई-श्रम कार्डच्या माध्यमातून अशा कामगारांना मदत केली जात आहे, जे आर्थिक दृष्ट्या दुर्बल आहेत. सरकारने गेल्या सोमवारी राज्यातील 50 लाखांहून अधिक लाभार्थ्यांच्या खात्यात 1000-1000 रुपये वर्ग केले आहेत. पण अजूनही लाखो मजूर आहेत ज्यांचे ई-श्रम कार्डधारक बनले आहेत. मात्र योजनेचे 1000 रुपये त्यांच्या खात्यावर पोहोचले नाहीत. वास्तविक, कामगार विभागामार्फत (श्रमिक कार्ड) राबविण्यात येत असलेल्या योजनेचा लाभ राज्यातील असंघटित क्षेत्रात काम करणाऱ्या कामगारांना दिला जात आहे. (श्रमिक कार्ड योजना) उत्तर प्रदेशातील कामगारांना सर्वाधिक लाभ मिळाला आहे.

यादीत तुमचे नाव पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

पहिला हप्ता का पोहोचला नाही

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, उत्तर प्रदेशच्या मुख्यमंत्र्यांनी जारी केलेल्या आदेशानुसार राज्यातील सर्व असंघटित क्षेत्रात काम करणार्‍या पात्र कामगारांना 4 महिन्यांसाठी दरमहा 500-500 रुपये दिले जातील. एकूण 2000. त्यापैकी सरकारने राज्यातील अनेक कामगारांच्या बँक खात्यात ₹ 1000 (श्रमिक कार्डचा पहिला हप्ता) पाठवला आहे. मात्र अजूनही अनेक कामगारांची पडताळणी बाकी आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की पडताळणी होत असताना, कामगारांच्या खात्यात पैसे हस्तांतरित केले जात आहेत. पडताळणी झाल्यावर पैसे इतर कामगारांच्या खात्यातही पोहोचतील.

यादीत तुमचे नाव पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

त्यांच्या खात्यात हप्ता येणार नाही

खरेतर  अशा काही कामगारांना ई-लेबर कार्ड देखील मिळाले आहे, जे त्यासाठी पात्र नाहीत. उत्तर प्रदेशचे कामगार विभाग अशा कार्डधारकांची ओळख पटवत आहे. आतापर्यंत अशी हजारो कार्डे प्राप्त झाली आहेत जी अजिबात पात्र नाहीत. अशा लोकांची ओळख पटल्यानंतर बनावट कार्डधारकांचे हप्ते थांबवले जातील.

Leave a Comment