Farmers Pipeline Scheme: कृषी पाइपलाइनसाठी 10 लाख रुपयांचे 100% अनुदान दिले जाईल

पाईपलाईन अनुदान योजना

Farmers Pipeline Scheme: मित्रांनो शेतकऱ्यांसाठी शेती करणे सोपे झाले पाहिजे. आणि त्यांना त्यांचे उत्पन्न वाढवता आले पाहिजे. आपले सरकार यासाठी विविध योजना राबवत आहे. paipline anudan yojana maharashtra पाइपलाइन शेतकरी पाइपलाइन योजना अनुदान योजनेची mahadbt farmer scheme माहिती घेणार आहोत. मित्रांनो, या पाइपलाइन योजनेंतर्गत सरकार शेतकऱ्याला पाईपलाईन बांधण्यासाठी 50 टक्के अनुदान देणार आहे. चला तर मग आज त्याबद्दल जाणून घेऊया.

पाईपलाईन अर्ज करण्यासाठी

येथे क्लिक करा

मित्रांनो तुम्हाला माहिती आहेच की सरकार शेतकऱ्यांसाठी वेगवेगळ्या योजना राबवत आहे. paipline anudan yojana maharashtra यापैकी एक योजना शेतकरी पाइपलाइन अनुदान पाइपलाइन योजना (Farmers Pipeline Scheme) आहे. त्यामुळे pvc pipe anudan yojana या साठी सरकार शेतकऱ्यांना 50 टक्के अनुदान देणार आहे. यासाठी अर्ज करण्यासाठी तुम्हाला महाराष्ट्र सरकारच्या mahadbt पोर्टलवर जाऊन अर्ज करावा लागेल.

Farmers Pipeline Scheme : तुम्ही या पोर्टलवर जाऊन अर्ज केल्यानंतर MahaDBT. तेथे तुम्हाला सिंचनाच्या स्त्रोताची माहिती द्यावी लागेल. म्हणजे तुमच्याकडे शेत असेल तर शेत. विहीर असेल तर किंवा इतर कोणत्या मार्गाने तुम्ही शेतीला पाणी आणणार आहात याची माहिती द्यावी लागेल. paipline anudan yojana maharashtra त्यासोबत तुम्ही किती उंचीवर पाणी आणणार आहात याची माहिती द्यावी लागेल.

अधिक माहितीसाठी  

येथे क्लिक करा

महाडीबीटी पोर्टलवर अर्ज केल्यानंतर काही दिवसांनी तुम्हाला महाडीबीटी पोर्टलद्वारे लॉटरी जाहीर केली जाते. त्या जाहीर झालेल्या लॉटरीत तुमचे नाव असल्यास. तुम्हाला या योजनेचा 100% लाभ मिळेल हे समजून घ्या. paipline anudan yojana maharashtra त्यानंतर तुम्हाला त्यात काही कागदपत्रे अपलोड करावी लागतील.

कोणती कागदपत्रे कोणी अपलोड करावी?

यासाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवाराकडे आधार कार्ड असणे आवश्यक आहे

पॅन कार्ड

मोबाईल नंबर

उत्पन्नाचा पुरावा

रहिवासी प्रमाणपत्र

जमिनीचा सतरा

जमिनीचे आठ

बँक पासबुक

तसेच ज्या स्रोतातून आपण ते आणणार आहोत त्याबद्दलची माहिती इथे द्यावी लागेल. त्यामुळे तुमच्याकडे शेत paipline anudan yojana maharashtra असल्यास त्याची माहिती द्यावी लागेल. विहीर असल्यास विहिरीची नोंदणी करावी.

Leave a Comment