talathi bharti 2023 : या तारखेपासून तलाठी भरती परीक्षा सुरू होत आहे

महाराष्ट्र लोकसेवा आयोग (MPSC) लिपिक आणि टंकलेखक पदांसाठी एप्रिलमध्ये भरती प्रक्रिया सुरू करणार आहे. राज्याचे सहसचिव प्रशांत साजनीकर यांनी मंत्रालयातील सर्व प्रशासकीय विभागांना रिक्त पदांसाठी आयोगाकडे मागणी पत्र पाठविण्याच्या स्पष्ट सूचना दिल्या आहेत. त्यामुळे लिपिक-टंकलेखक पदांसाठी एप्रिलमध्ये सर्वात मोठी भरती होणार आहे.

परीक्षेचे वेळापत्रक पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

MPSC ने 1 जानेवारी ते डिसेंबर या कालावधीत होणाऱ्या स्पर्धा परीक्षांचे अंदाजे वेळापत्रक दिले आहे. जानेवारीच्या पहिल्या आठवड्यात ही जाहिरात प्रसिद्ध होईल. त्यामुळे डिसेंबरपर्यंत सर्व विभागांनी आपल्या मागण्या महाराष्ट्र लोकसेवा आयोगाकडे सादर कराव्यात

लिपिक आणि टंकलेखक पदांसाठी भरती प्रक्रिया खासगी एजन्सीमार्फत करण्यात आली. त्यामुळे अनेक गैरप्रकार झाल्याचे दिसून आले. भरती प्रक्रिया एमपीएससीच्या माध्यमातून व्हावी, अशी मागणी स्पर्धकांनी केली. MPSC ऑनलाइन भरती प्रक्रिया MPSC मार्फत पारदर्शक मानली जाते.

राज्य विभागनिहाय तसेच जिल्हानिहाय तलाठी संवर्गातील एकूण 12636 मंजूर पदांपैकी 8574 पदे कायमस्वरूपी आहेत तर उर्वरित 4062 पदे अस्थायी आहेत. राज्यातील विभागीय आयुक्त कार्यालयांच्या माहितीनुसार, सर्व विभागीय आयुक्त कार्यालयांनी असे प्रमाणित केले आहे की, यापैकी कोणतेही पद सहा महिन्यांपेक्षा जास्त कालावधीसाठी रिक्त नाही. कारण, फॉर्म-अ मधील स्तंभ क्र. 5 मध्ये नमूद तलाठी संवर्गातील एकूण 4062 अस्थायी पदांना 14  ऑक्टोबर रोजी प्रसिद्ध झालेल्या शासन निर्णयाद्वारे मुदतवाढ देण्यात आली आहे.

Leave a Comment