Goat Farming शेळीपालन: ही बँक शेळीपालनासाठी शेतकऱ्यांना 10 लाख रुपये कर्ज देईल, येथे ऑनलाइन अर्ज करा.

Goat Farming: नमस्कार मित्रांनो, माझ्यासारख्या तरुण पिढीला राज्य सरकारच्या माध्यमातून व्यवसाय करण्याची सुवर्णसंधी मिळाली आहे. , पुरेसा अभ्यास करा , किती स्पर्धा आहे ते बघा , मगच त्या स्पर्धेत टिकू शकाल का , मुक्काम कायम नसेल तर तिथे परत जा , व्यवसाय करा , राज्य सरकार तुम्हाला मदत करेल.

अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या


इथे क्लिक करा

केंद्र सरकारच्या राष्ट्रीय पशुधन अभियान योजनेला सन 2022-23 पासून मान्यता देण्यात आली आहे. 27 डिसेंबर 2022 रोजी झालेल्या मंत्रिमंडळ बैठकीत हा अत्यंत महत्त्वाचा निर्णय घेण्यात आला. (शेळीपालन कर्ज) या निर्णयात केंद्र सरकार शेळ्या, मेंढ्या आणि कोंबड्यांसाठी 50 लाख रुपयांचे अनुदान देणार आहे.

शेळीपालनासाठी मला किती कर्ज मिळू शकेल? (मला शेळीपालनासाठी किती कर्ज मिळू शकेल?)
अनुसूचित जाती/अनुसूचित जमाती आणि दारिद्र्यरेषेखालील लोकांना नाबार्ड योजनेअंतर्गत शेळीपालन कर्जावर 33% पर्यंत सबसिडी मिळू शकते. ओबीसी आणि सामान्य श्रेणीतील लोक 2.5 लाख रुपयांपर्यंतच्या कर्जावर 25% पर्यंत सबसिडी घेऊ शकतात. Goat Farming Loan 2023

ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी


इथे क्लिक करा

योजनेची प्रमुख वैशिष्ट्ये

  • शेळी, मेंढी, कुक्कुटपालन आणि डुक्कर पालन क्षेत्रात उद्योजकता विकासाद्वारे रोजगार निर्मिती करणे
  • पशु उत्पादन वाढवा
  • अंडी, शेळीचे दूध, लोकर इत्यादींचे उत्पादन वाढविण्यास मदत होते
  • पुरवठा साखळी मजबूत करणे आणि अस्सल चारा बियाणांची उपलब्धता
  • चारा प्रक्रिया युनिटच्या स्थापनेला प्रोत्साहन द्या शेतकऱ्यांसाठी पशुधन प्रजननासह व्यवस्थापन उपायांना प्रोत्साहन द्या शेळीपालन कर्ज 2023
  • कुक्कुटपालन शेळीपालन मेंढी प्रजनन चाऱ्याला प्रोत्साहन आणि उपयोजित संशोधन
  • शेळीपालन अनुदान शेळीपालन अनुदान शेतकऱ्यांना दर्जेदार विस्तार आणि सेवा प्रदान करण्यासाठी राज्य कर्मचारी आणि पशुपालक शेतकऱ्यांची क्षमता वाढवण्यासाठी मजबूत विस्तार यंत्रणेद्वारे.

सरकारी जीआर पाहण्यासाठी


इथे क्लिक करा

ग्रामीण शेळी आणि मेंढीपालनात जातीच्या विकासाद्वारे उद्योजकता विकास कार्यक्रमांतर्गत पात्र संस्था किमान 100 मादी आणि 5 नर आणि जास्तीत जास्त 500 माद्या आणि 25 शेळ्या आणि मेंढ्या ठेवू शकतात आणि त्यानुसार जास्तीत जास्त 50% अनुदान प्राप्त करू शकतात. 100 महिला 5 पुरुष 10 लाख दोनशे महिला वीस पुरुष 10 लाख 300 महिला पंधरा पुरुष तीस लाख चारशे महिला वीस पुरुष 400 महिला 20 पुरुष 40 लाख 500 महिला पंचवीस पुरुष पन्नास लाख मित्र. शेळीपालन

Leave a Comment