crop insurance pik vima 2023: अतिवृष्टीमुळे नुकसान झालेल्या शेतकऱ्यांच्या खात्यात पीक विमा जमा झाल्याने अनेक शेतकरी पीक विम्यासाठी पात्र ठरले

Crop insurance 2023 : अतिवृष्टीमुळे नुकसान झालेल्या शेतकऱ्यांना पीक विमा मिळणार आहे, तसाच गेल्या वर्षीही अवकाळी पावसामुळे शेतकऱ्यांचे मोठे नुकसान झाले. गतवर्षीप्रमाणे यंदाही पीक विमा मिळावा, अशी अपेक्षा शेतकरी व्यक्त करत होते.

Pik nuksan bharpai मात्र शेवटचा पीक विमा मिळणार, वर्षभरात एवढे मोठे नुकसान होऊनही पीक विमा मिळालेला नाही. त्यामुळे शेतकरी नाराज झाले होते. तसेच मागील वर्षी Crop insurance पीक विमा न मिळाल्याने शेतकर्‍यांचे पीक वाया गेले होते, मात्र त्यांना थोडीफार रक्कमही देण्यात आली नाही, त्याच प्रमाणे यावर्षीही अचानक झालेल्या अवकाळी पाऊस व काही ठिकाणी गारपिटीमुळे शेतकर्‍यांचे मोठे नुकसान झाले आहे. पिकांचे.Crop

अतिवृष्टी मुळे नुकसान झालेल्यास कोण आहे पात्र अपात्र 

पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 

पीक विम्याचे वाटप सुरू झाले गतवर्षी पिकांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले होते व यावर्षीही असाच पाऊस अचानक व अवकाळी आल्याने सर्व पिके जमिनीतच गेली. त्यामुळे आतापर्यंत शेतकरी विम्याच्या प्रतीक्षेत होते, मात्र विमा कंपनीकडून विमा मिळाला नाही. त्यामुळे शेतकरी संघटना आक्रमक झाल्या आणि यंदाच्या होळीला पीक विम्याची मागणी केली. यामुळे आता शेतकऱ्यांना पीक विमा मिळणार आहे. शेतकऱ्यांसाठी एक आनंदाची बातमी आली आहे.Crop insurance 2023

crop insurance त्यामुळे अनेक शेतकऱ्यांचे नुकसान झाले
अमरावतीमध्ये गेल्या वर्षी अतिवृष्टीमुळे शेतकऱ्यांच्या पिकांचे मोठे नुकसान झाले होते त्यामुळे त्यांना पीक विमा मिळणे अपेक्षित होते, मात्र पीक विमा Crop insurance देण्यात आला नाही. अमरावतीतील २७ हजार शेतकरी पीक विम्याच्या प्रतीक्षेत होते.
नैसर्गिक आपत्तीमुळे तब्बल 14 हजार शेतकर्‍यांना आपला जीव गमवावा लागला आहे, 7152 शेतकरी अजूनही नुकसानभरपाईच्या प्रतीक्षेत आहेत, तीन लाख हेक्टरवरील पिकांचे नुकसान झाले आहे.Crop insurance

अतिवृष्टी मुळे नुकसान झालेल्यास कोण आहे पात्र अपात्र 

पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 

इतक्या शेतकऱ्यांच्या खात्यात पीक विमा जमा Crop insurance 2023झाला
अमरावतीतील शेतकऱ्यांना पिकाच्या नुकसानीचा पीक विमा मिळण्यास सुरुवात होय, या पीक विमा योजनेमुळे शेतकऱ्यांना काहीसा दिलासा मिळाला आहे. शेतकऱ्यांचे मोठे नुकसान झाले मात्र आता काही प्रमाणात विमा दिला जाणार आहे.

अवकाळी पावसामुळे झालेल्या नुकसानीपोटी आतापर्यंत 72 हजार 639 शेतकऱ्यांना पीक विमा कंपनीकडून 71.94 कोटी रुपयांची भरपाई देण्यात आल्याने शेतकऱ्यांना दिलासा मिळाला आहे. अशा प्रकारे होळीच्या दिवशी केलेल्या मागण्यांमध्ये शेतकऱ्यांना पीक विमा मिळेल, त्यामुळे अल्प रक्कम का होईना पीक विमा मिळत असल्याने शेतकरी सुखावला आहे.Crop insurance

Leave a Comment