bhulekh.mahabhumi.gov.in महाराष्ट्राच्या 7/12 उतारा जमिनीच्या नोंदीबद्दल तुम्हाला माहित असले पाहिजे.

Maharashtra Bhumi Abhilek महाराष्ट्र भूमी अभिलेख हा एक भूमी अभिलेख दस्तऐवज आहे जो महाराष्ट्रातील भूखंडाशी संबंधित सर्व माहिती प्रदान करतो. हे 7/12 ऑनलाइन म्हणून नागरिकांना ‘7/12 उतारा’ आणि 8A उतारासह भूखंडांची तपशीलवार माहिती देते. महाभूलेख वेबसाइटवर ई-महाभुलेख दस्तऐवज सहज उपलब्ध होऊ शकतो. याला उतारा, सातबारा किंवा अपना खाता असेही म्हणतात.

bhulekh.mahabhumi.gov.in वर महाअभिलेख प्रवेश करता येईल. महाभूलेख 7/12 हे राज्यातील जमिनीची कागदपत्रे शोधणे, डाउनलोड करणे, प्रिंट करणे आणि काढणे यासाठी एक-स्टॉप प्लॅटफॉर्म आहे. महाअभिलेख वरील 7/12 आणि 8A कागदपत्रे भूतकाळातील मालकी आणि जमिनीवरील विवादांची पडताळणी करण्यासाठी महत्त्वपूर्ण आहेत.

नावावरून शेती शोधण्यासाठी

येथे क्लीक करा 

फ्लॅट किंवा अपार्टमेंट खरेदीशी संबंधित नियमांबद्दल लोकांना माहिती असताना, तुम्हाला महाराष्ट्रात प्लॉट खरेदी करायचा असेल तर कोणते नियम पाळले पाहिजेत? महाभूलेखातील ‘७/१२ उतारा’ किंवा ‘सातबारा उतारा’ (७/१२ उतारा) हा एक महत्त्वाचा दस्तऐवज आहे. खरे तर, महाभूमी ७/१२ ऑनलाइन महाराष्ट्र दस्तऐवज जमिनीच्या तुकड्याच्या मालकीच्या स्थापनेसाठी महत्त्वपूर्ण आहे. 7 12 उतारा शेतकरी मोठ्या प्रमाणावर कर्ज करार, पीक सर्वेक्षण आणि इतर सरकारी सुविधांचा लाभ घेण्यासाठी वापरतात.

7/12 ऑनलाइन: माहिती समाविष्ट आहे

महाभूलेखच्या ऑनलाइन 7/12 मधील फॉर्म VII मध्ये अधिकार रेकॉर्ड, भोगवटादारांचे तपशील, मालकीचे तपशील, भाडेकरू माहिती, धारकांचे महसूल दायित्व आणि जमिनीशी संबंधित इतर तपशील यासारखे तपशील आहेत. ऑनलाइन फॉर्म 7/12 मधील XII मध्ये पिकांशी संबंधित तपशील, त्याचे प्रकार आणि पिकांनी व्यापलेले क्षेत्र आहे.

लक्षात घ्या की महाभुलेखावरील 712 उतारा हा मालकी सिद्ध करण्यासाठी एक निर्णायक दस्तऐवज नाही, परंतु तो केवळ महसूल दायित्व निश्चित करण्यासाठी एक रेकॉर्ड आहे. 7/12 उतार्‍याच्या आधारे मालमत्तेचे शीर्षक हस्तांतरित केले जाऊ शकत नाही.

712 utara मध्ये समाविष्ट असलेली माहिती खाली नमूद केली आहे

जमिनीचे सर्वेक्षण क्रमांक
मालकीचे तपशील (बदल समाविष्ट)
उत्परिवर्तन तपशील
खते, कीटकनाशके आणि बियाणे खरेदी करण्यासाठी क्रेडिट तपशील (प्रलंबित कर्ज).
लागवडीसाठी योग्य असलेले जमिनीचे क्षेत्र
जमिनीचा प्रकार- शेती किंवा बिगरशेती
जमिनीवर सिंचनाचा प्रकार- पावसावर किंवा बागायती
मागील हंगामात लागवड केलेल्या पीक प्रकार
खटल्यांचे तपशील आणि स्थिती (असल्यास)
कराचा तपशील (भरलेला आणि भरायचा बाकी) माहिती. संबंधित:नालासोपारा पिन कोड

Leave a Comment