Apply Pashu Shed Yojana 2023: जनावरांचे शेड बनवण्यासाठी 1 लाख 60 हजारांचे अनुदान दिले जाईल, असे अर्ज करा.

Download MGNREGA Pashu Shed Scheme Form मनरेगा पशुशेड योजना 2023 फॉर्म PDF डाउनलोड करा | मनरेगा पशुशेड योजना यादी, मनरेगा पशुशेड योजना ऑनलाईन अर्ज करा

शेतकरी आणि पशुपालकांना लक्षात घेऊन केंद्र सरकार अनेक योजना राबवत असते, याच मार्गावर आता केंद्र सरकारने मनरेगा पशुशेड योजना सुरू केली आहे. बिहार, पंजाब, उत्तर प्रदेश आणि मध्य प्रदेशमध्ये राहणाऱ्या पशुपालकांना या योजनेचा लाभ मिळणार आहे. सर्व पशुपालकांना या योजनेत अर्ज करून अनेक फायदे मिळू शकतील, ज्याच्या मदतीने ते त्यांच्या जनावरांची चांगली काळजी घेऊ शकतील. मनरेगा पशुशेड अंतर्गत, सर्व लाभार्थ्यांना त्यांच्या खाजगी जमिनीवर जनावरांचे शेड उभारण्यासाठी आर्थिक लाभ दिला जाईल, कारण असे अनेक पशुपालक आहेत जे आर्थिक अडचणींमुळे त्यांची जनावरे चांगल्या प्रकारे राखू शकत नाहीत आणि म्हणूनच त्यांना पाळावी लागते. जनावरांपासून जास्त नफा मिळत नाही.

कॅटल शेड योजनेत ऑनलाइन अर्ज

करण्यासाठी येथे क्लिक करा

गोठा योजनेचे उद्दिष्ट
पशुशेड pashsavardhan yojana online form योजना 2023 लागू करा केंद्र सरकारची पशुशेड pashusavardhan yojana 2023 योजना सुरू करण्याचा मुख्य उद्देश अशा पशुपालकांना आणि वास्तविक जीवनात पशुपालन करणाऱ्या शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत करणे हा आहे. पशु शेड योजनेंतर्गत पशुपालकांना आणि शेतकर्‍यांना त्यांच्या स्वत:च्या जमिनीवर शेड बांधण्यासाठी सरकारकडून 80,000 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाईल. जेणेकरून पशुपालकांना ही रक्कम मिळेल.pahu vibhag  त्यामुळे त्यांचे वय वाढणार आहे. आणि त्यांचे राहणीमानही सुधारते. यासोबतच देशात पशुपालनालाही चालना मिळणार आहे.

योजनेत समाविष्ट असलेल्या प्राण्यांची नावे

  • गाय
  • म्हैस
  • शेळी
  • कोंबडी

Leave a Comment