Bank loan waiver: या बँकांचे सर्व कर्ज माफ होणार! कोणते शेतकरी पात्र आहेत ते पहा

बँक कर्जमाफी: शेतकरी बांधवांनो, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी 24 जून 2017 रोजी राज्यातील ऐतिहासिक शेतकरी कर्जमाफीची घोषणा केली होती. या घोषणेच्या सात महिन्यांनंतर, छत्रपती शिवाजी महाराज शेतकरी सन्मान योजना या योजनेच्या अंमलबजावणीला अद्याप बरेच काही बाकी आहे.bank loan waiver

छत्रपती शिवाजी महाराज शेतकरी सन्मान योजने’चे पोर्टल गेल्या दोन वर्षांपासून बंद होते. त्यामुळे या शेतकऱ्यांना कोणताही लाभ मिळाला नाही. ही योजना तीन भागात विभागली आहे. नियमित कर्ज भरणाऱ्या शेतकऱ्यांना दीड लाखांची कर्जमाफी, एकरकमी तडजोड आणि २५ हजार रुपये प्रोत्साहनपर अनुदान दिले जाणार आहे. या योजनेंतर्गत एक लाख 781 शेतकर्‍यांना 2038 कोटींची कर्जमाफी, नऊ हजार 935 शेतकर्‍यांना एकरकमी सेटलमेंटमध्ये 107 कोटी, प्रोत्साहनपर अनुदानाअंतर्गत 65 कोटींची कर्जमाफी देण्यात आली आहे.

आतापर्यंत या योजनेचा 31 लाख शेतकऱ्यांना लाभ झाला असून 12,262 कोटी रुपयांचे कर्ज माफ करण्यात आले आहे. योजनेच्या घोषणेच्या वेळी, 89 लाख शेतकरी लाभार्थी होणे अपेक्षित होते आणि सरकारी तिजोरीवर 34,000 कोटी रुपयांचा बोजा पडणे अपेक्षित होते.

कोणत्या शेतकऱ्यांचे कर्ज पूर्णपणे माफ होणार?
येथे क्लिक करून ते तपासा

 

या पोस्टच्या माध्यमातून आम्ही तुमच्यासाठी एक अतिशय महत्त्वाची माहिती घेऊन आलो आहोत. तर मित्रांनो ही माहिती कर्जमाफीशी संबंधित आहे. तर मित्रांनो, आता काही bank loan waiverबँकांमधील शेतकऱ्यांची कर्जे पूर्णपणे माफ होणार आहेत. त्यामुळे कोणत्या बँकेचे कर्ज पूर्णपणे माफ होणार आहे. हे आपण त्या पोस्टद्वारे पाहू. बँकेची कर्जमाफी

छत्रपती शिवाजी महाराजांप्रमाणे कर्जमाफी योजना पुन्हा सुरू होणार? या योजनेचा लाभ शेतकऱ्यांना मिळणार का? त्यामुळे ही योजना सुरू झाल्यास कोणत्या शेतकऱ्यांनाaxis bank home loan processing fee waiver कर्जमाफीचा लाभ घेता येईल? तर आता संपूर्ण माहिती पाहू. बँकेची कर्जमाफी

 

राष्ट्रीयकृत आणि जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी (डीसीसी) बँकांनी सादर केलेल्या चुकीच्या आकडेवारीमुळे, शेतकरी कर्जमाफीच्या अंमलबजावणीला अजून वेग आलेला नाही. शिवाय, सरकारने canara bank crop loan waiverउपलब्ध करून दिलेल्या सॉफ्टवेअरमध्ये शेतकऱ्यांचा डेटा 66 कॉलममध्ये bank loan waiverटाकावा लागला, त्यामुळे अडचणी निर्माण झाल्या. यामुळे ऑक्टोबर ते डिसेंबर 2017 या कालावधीत कर्जमाफीचे वितरण करण्यात अडथळे निर्माण झाले.

तर सन 2017-18 मध्ये जे शेतकरी या योजनेसाठी पात्र आहेत परंतु या योजनेपासून वंचित आहेत. त्यांना या योजनेअंतर्गत म्हणजेच छत्रपती pnb kcc loan waiverशिवाजी महाराज कर्जमाफी योजनेअंतर्गत पहिला लाभ दिला जाईल.

कोणत्या शेतकऱ्यांचे कर्ज पूर्णपणे माफ होणार?
येथे क्लिक करून ते तपासा

 

काही शेतकऱ्यांकडे गेल्या तीन वर्षांपासून पीक कर्जाची थकबाकी आहे. त्यांनाही या योजनेचा लाभ दिला जाणार आहे. तसेच महात्मा ज्योतिराव फुले शेतकरी कर्जमुक्ती योजनेंतर्गत प्रोत्साहनपर अनुदान म्हणून ५० हजार रुपये देण्यात येणार आहेत.ndian bank education loan waiver

या छत्रपती शिवाजी महाराज शेतकरी सन्मान निधी योजनेसोबतच काही बँकांची कर्जेही माफ होणार आहेत. axis bank home loan emi waiver कर्जमाफी झालेल्या बँकांची यादी पाहण्यासाठी तुम्ही खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करून संपूर्ण माहिती पाहू शकता. त्यामुळे शेतकऱ्यांसाठी ही माहिती नक्कीच आनंदाची आहे. bank loan waiver

Leave a Comment