Crop Loan : आता शेतकऱ्यांना मिळणार वाढीव पीक कर्ज, पाहा कोणत्या पिकाला मिळणार किती कर्ज?

पीक कर्ज : Crop Loan शेतीसाठी पैसा अत्यंत आवश्यक आहे. पैशाशिवाय crop loan system शेती करता येत नाही. कारण आज शेतीसाठी लागणाऱ्या सर्व वस्तू विकत घ्याव्या लागतात. त्यामुळे शेतकऱ्यांना पीक कर्जाची गरज आहे. गेल्या अनेक वर्षांपासून नैसर्गिक crop loan meaning आपत्तींमुळे शेतीचे मोठे नुकसान होत आहे. kisan crop loan त्यामुळे शेतकऱ्यांना चांगले उत्पन्नpm kisan crop loan मिळत नसल्याने शेती मशागतीसाठी शेतकऱ्यांना पुन्हा कर्ज घ्यावे लागत आहे. अशा वाईट काळात शेतकऱ्यांना पीक कर्ज देण्यासाठी बँका पुढे येतात. आता काही kcc crop loan बँकांमध्ये कर्ज वाटप सुरू झाले आहे.bank of maharashtra crop loan

कोणत्या पिकासाठी किती कर्ज वाढले
येथे क्लिक करून ते तपासा

राज्यात पीक कर्जाचा व्याजदर रु. (दर वर्षी, प्रति शंभर) सात टक्के आहे. मात्र, यापैकी केंद्र सरकार तीन crop loan bank of baroda टक्के व्याज सवलत देते. kharif loan त्यामुळे शेतकऱ्यांना हे कर्ज 4 टक्के व्याजाने मिळत आहे. पुणे आणि सातारा या दोन जिल्हा बँका गेल्या दीड दशकापासून त्याला अपवाद ठरल्या आहेत. या दोन्ही जिल्हा बँका गेल्या पंधरा वर्षांपासून तीन लाख रुपयांपर्यंतचे पीक कर्ज शून्य टक्के व्याजाने देत आहेत.crop loan amount

 

आता शेतकऱ्यांना वाढीव पीक कर्ज मिळणार आहे.
आणखी एक चांगली बातमी आहे. about crop loan आता शेतकऱ्यांना बँकांच्या माध्यमातून वाढीव पीक कर्ज मिळणार आहे. त्यामुळे bank crop loan शेतकऱ्यांची पैशांची कमतरता दूर होणार आहे. या निर्णयाचा शेतकऱ्यांना मोठा फायदा crop loan procedure होणार असून, यावर्षी बहुतांश पिकांसाठी राष्ट्रीयीकृत बँका व जिल्हा crop loan is provided बँकांकडून कर्ज वाटप मर्यादेत मागील वर्षीच्या तुलनेत वाढ करण्यात आली आहे. हा निर्णय कोणत्या जिल्ह्यात घेण्यात आला? आणि कोणत्या पिकाला नक्की किती अतिरिक्त कर्ज मिळेल? pm crop loan ही माहिती मिळवण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा.

 

Leave a Comment