PMMY Mudra Loan Scheme । विना तारण मिळू शकते 10 लाखापर्यंत कर्ज, जाणून घ्या काय आहे प्रोसेस

स्टेट बँक ऑफ इंडियाने पात्र कर्जदारांना आर्थिक सहाय्य देण्यासाठी अनेक सरकारी कार्यक्रम राबवले आहेत. MSME कर्ज विभाग इच्छुक आणि प्रस्थापित उद्योजकांसाठी विविध कार्यक्रम ऑफर करतो. प्रधानमंत्री मुद्रा योजना (PMMY) ही अशीच एक योजना आहे जी SBI द्वारे चालवली जाते.

स्टेट बँक ऑफ इंडियाने पात्र कर्जदारांना आर्थिक सहाय्य देण्यासाठी अनेक सरकारी कार्यक्रम राबवले आहेत. MSME कर्ज विभाग इच्छुक आणि प्रस्थापित उद्योजकांसाठी विविध कार्यक्रम ऑफर करतो. यापैकी एक योजना SBI प्रधान मंत्री मुद्रा योजना (PMMY) चालवते. 8 एप्रिल 2015 रोजी, पंतप्रधानांनी 10 लाख रुपयांपर्यंत कर्ज असलेल्या बिगर-कॉर्पोरेट, बिगर-शेती MSME युनिट्सना क्रेडिट सुविधा देण्यासाठी प्रधानमंत्री मुद्रा योजना (PMMY) सुरू केली. प्रधानमंत्री मुद्रा योजना ही एक तारणमुक्त कर्ज आहे ज्यांना व्यावसायिक गरजा, विस्तार, कंपनी निर्मिती किंवा आस्थापनाचे आधुनिकीकरण इत्यादींसाठी निधीची आवश्यकता असते. या क्रेडिटचा वापर नवीन व्यवसाय युनिट स्थापन करण्यासाठी किंवा विद्यमान व्यवसायाचा विस्तार करण्यासाठी केला जाऊ शकतो.

मुद्रा लोन साठी पात्रता आणि कागदपत्रे

पाहण्यासाठी येथे क्लीक करा 

 

Leave a Comment