how to check e challan maharashtra | तुमच्या गाडीवर असलेला दंड (फाईन) ऑनलाईन चेक करा; अगदी 2 मिनिटात

E-Challan Payment  एकात्मिक ई-चलान प्रणाली असलेले महाराष्ट्र हे देशातील पहिले राज्य आहे. “एक राज्य एक ई-चलन” हा प्रकल्प राज्यभर सुरू करण्यात आला असून त्याची किंमत सुमारे 60 कोटी रुपये आहे. या कार्यक्रमाचा एक भाग म्हणून, राज्य पोलीस उल्लंघन करणार्‍याविरुद्ध ई-चलन जारी करू शकतात, त्यांनी कोणत्याही शहरात रहदारीच्या नियमांचे उल्लंघन केले आहे. पोलिसांना एकाधिक सेवा प्रदात्यांची सुसंगतता आणि उत्तम नेटवर्क कनेक्टिव्हिटी असलेली हॅन्डहेल्ड उपकरणे दिली जातात.

E-Challan Payment  या प्रणालीमुळे, कमी मनुष्यबळाची आवश्यकता असते आणि त्याच वेळी, प्रक्रिया अधिक कार्यक्षम आणि पारदर्शक होते. ट्रॅफिक पोलिसांनी त्यांच्या हॅन्डहेल्ड डिव्हाइसमध्ये कॅमेरा अॅप्लिकेशन असण्याची इच्छा व्यक्त केली आहे. हे त्यांना वाहनाची प्रतिमा कॅप्चर करण्यास सक्षम करेल जेणेकरून डेटावरून उल्लंघनकर्ता ओळखता येईल.

तुमच्या गाडीवर असलेला दंड (फाईन) ऑनलाईन चेक करा;
अगदी 2 मिनिटात वापरा ही सोपी

उल्लंघन करणाऱ्याचे तपशील जसे की नोंदणी क्रमांक, संपर्क तपशील आणि पत्ता RTO मधून शोधला जाऊ शकतो. यानंतर, चालान तसेच दंडाची माहिती देण्यासाठी त्या व्यक्तीला एसएमएस पाठवला जातो. रहदारीचे नियम मोडल्याबद्दल दंड भरण्याची जबाबदारी असलेली व्यक्ती त्यांच्या घरच्या आरामात ऑनलाइन पेमेंट करू शकते आणि त्यांना लांब रांगेत उभे राहण्याची गरज नाही. ई-चलन प्रणाली अंतर्गत, अनेक मार्ग आहेत ज्याचा वापर करून एखादी व्यक्ती पेमेंट करू शकते, तथापि, अधिकृत वेबसाइटला भेट देणे हा सर्वात सोपा मार्ग आहे. नागरिक महाराष्ट्र राज्याच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊ शकतात.

Leave a Comment