nrega.nic.in NREGA जॉब कार्ड लिस्ट 2023 तपासा आणि nrega.nic.in वर मनरेगा जॉब कार्ड डाउनलोड करा.

NREGA Job Card List 2023NREGA जॉब कार्ड लिस्ट (नरेगा जॉब कार्ड लिस्ट 2023) मध्ये नाव तपासा किंवा nrega.nic.in वरून तुमचे जॉब कार्ड डाउनलोड करा. महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी कायदा 2005 (MGNREGA) देशभरातील गरीब कुटुंबांना जॉब कार्ड प्रदान करते ज्यात जॉब कार्डधारक किंवा NREGA लाभार्थी यांनी करावयाच्या कामाचा तपशील असतो. दरवर्षी, प्रत्येक लाभार्थीसाठी नवीन नरेगा जॉब कार्ड तयार केले जाते जे मनरेगाच्या अधिकृत वेबसाइट nrega.nic.in वर सहज तपासले जाऊ शकते.

NREGA Job Card List 2023 नरेगा जॉब कार्ड लिस्ट 2023 वापरून, तुम्ही तुमच्या गावातील/शहरातील लोकांची संपूर्ण यादी तपासू शकता ज्यांना 2023 आर्थिक वर्षात मनरेगा अंतर्गत काम मिळेल. दरवर्षी नवीन लोक नरेगा जॉबकार्ड यादीमध्ये जोडले जातात आणि काही लोकांना काढून टाकले जाते. निकषांवर. नरेगाचे निकष पूर्ण करणारे कोणीही नरेगा जॉब कार्डसाठी अर्ज करू शकतात. NREGA can apply for NREGA job card.

तुमच्या गावाची जॉब कार्ड यादी

पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 

देशभरातील 35 राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांसाठी 2010-11 ते 2023 या 12 वर्षांसाठी NREGA जॉब कार्ड यादी उपलब्ध आहे. NREGA जॉब कार्डची राज्यनिहाय यादी डाउनलोड करण्यासाठी तुम्ही सोप्या चरणांचे अनुसरण करू शकता.

Leave a Comment