Lek Ladki Yojana :लेक लाडकी योजनेंतर्गत नवीन मुलीला मिळतील ९८ हजार रुपये अर्ज.

महाराष्ट्र लेक लाडकी योजना 2023 : नमस्कार मित्रांनो, या लेखात lek ladki yojana 2023 मी तुम्हा सर्वांचे स्वागत करतो कारण मी तुम्हाला एकनाथ शिंदे आणि देवेंद्र फडणवीस यांनी विधानसभेत सादर केलेल्या 2023-24 च्या अर्थसंकल्पाविषयी महाराष्ट्र सरकारने राज्यातील मुलींना शैक्षणिक क्षेत्रात प्रोत्साहन देण्यासाठी सांगितले आहे. lek ladki yojana लेक लाडकी योजना 2023 या नावाने एक नवीन lek ladki yojana marathi योजना सुरू करण्याची घोषणा करण्यात आली आहे. या योजनेद्वारे सरकार आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल कुटुंबात जन्मलेल्या मुलींना आर्थिक मदत करेल. girl child scheme in maharashtra महाराष्ट्र लेक लाडकी योजनेंतर्गत मुलीच्या जन्मापासून ते तिच्या शिक्षणापर्यंत महाराष्ट्र शासनाकडून आर्थिक सहाय्य केले जाईल.

लेक लाडकी योजना नवीन नमस्कार मित्रांनो lek ladki yojana 2023 online लेक लाडकी योजना महाराष्ट्र शासनाने नवीन स्वरूपात सुरू केली आहे. मुलगी अठरा वर्षांची झाल्यावर पालकांना या योजनेअंतर्गत ₹ ९८  हजार मिळतील. याबाबतची सविस्तर माहिती आपण या पोस्टमध्ये जाणून घेणार आहोत. lek ladki yojana,  लेक लाडकी योजना महाराष्ट्र शासनाअंतर्गत नवीन लेक लाडकी योजना सुरू करण्यात आली आहे. मुलींना आर्थिकदृष्ट्या सक्षम आणि स्वावलंबी करून त्यांच्या पायावरlek ladki yojana apply उभे राहण्यासाठी आणि त्यांच्या शिक्षणासाठी आर्थिक पाठबळ मिळावे यासाठी महाराष्ट्र राज्य सरकारने ही योजना पुन्हा सुरू केली आहे.

लेक लाडकी या योजनेअंतर्गत ज्या पालकांना मुली आहेत. त्यांना त्यांच्या lek ladki yojana मुलीच्या नावाने सरकारकडून आर्थिक मदत मिळणार आहे. maharashtra new scheme 2023 जेणेकरून मुलींना त्यांच्या शिक्षणाचा, दैनंदिन जीवनावश्यक गोष्टींचा खर्च स्वतःच करता येईल आणि त्यांना त्यांच्या खर्चासाठी कोणावरही अवलंबून राहावे लागणार नाही.

अधिक माहितीसाठी 

येथे क्लिक करा 

लेक लाडकी योजना maharashtra lek ladki yojana मुलींच्या सक्षमीकरणासाठी लेक लाडकी योजना नवीन स्वरूपात सुरू करण्यात आली आहे. ही योजना पिवळ्या आणि भगव्या रेशनकार्ड कुटुंबातील मुलींनाच lek ladki yojanaमदत करेल. या योजनेअंतर्गत मुलीला जन्मानंतर 5000 रुपये अनुदान मिळते. अनुदान खालील प्रकारे वितरीत केले जाईल: रु. मुलगी अठरा वर्षे पूर्ण झाल्यावर मुलीला शासनाकडून ९८  हजार रुपयांचे अनुदान मिळेल.

 

how to apply maharashtra lek ladki scheme

या योजनेंतर्गत या मुलींना चार टप्प्यांत एकूण ९८ हजार रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाणार आहे.

या लाभासाठी आवश्यक अटी

1. योजनेचा लाभ घेण्यासाठी, girl yojana in maharashtra in marathi मुलगी महाराष्ट्र राज्यातील मूळ रहिवासी असावी आणि तिचा जन्म महाराष्ट्रात झाला असावा.

2. तिच्या कुटुंबाकडे पिवळे किंवा केशरी रेशनकार्ड असावे पांढरे शिधापत्रिका असलेल्या मुलींना या योजनेचा लाभ दिला जाणार नाही.

अधिक माहितीसाठी 

येथे क्लिक करा 

आवश्यक कागदपत्रे:

1. मुलीचे आधार कार्ड

2. मुलीचे किंवा तिच्या पालकांचे बँक खाते पासबुक

3. उत्पन्न प्रमाणपत्र

४.रहिवासी प्रमाणपत्र

5. कुटुंबाचे केशरी किंवा पिवळे रेशन कार्ड

6. संपर्क इ

महाराष्ट्र maharashtra lek ladki yojana benefits राज्याचे उपमुख्यमंत्री आणि अर्थमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी ९ मार्च २०२३ रोजी महाराष्ट्र राज्याचा अर्थसंकल्प सादर केला. या अर्थसंकल्पादरम्यान त्यांनी लेक लाडकी योजना जाहीर केली. ज्यामध्ये ते म्हणाले की, राज्यातील कोणत्याही गरीब कुटुंबात ज्यांच्या मुलीचा जन्म झाला त्यांना महाराष्ट्र राज्य lek ladki yojana सरकार आर्थिक मदत करेल. कृपया मला अधिक तपशील maharashtra lek ladki yojana ke fayde सांगा या योजनेअंतर्गत फक्त पिवळ्या आणि केशरी रंगाच्या शिधापत्रिकाधारकांनाच या योजनेचा लाभ मिळेल. LLY महाराष्ट्रामुळे गरीब कुटुंबातील मुलींनाही जास्त शिक्षा होऊ शकते.maharashtra nai yojana 2023 लेक लाडकी योजना महाराष्ट्र 2023 अंतर्गत, महाराष्ट्र राज्य सरकार एकदा मुलगी 18 वर्षांची झाल्यावर तिला ₹98,000 एकरकमी देईल. आर्थिक मदतीमुळे गरीब कुटुंबातील मुलीही lek ladki yojana आपले भविष्य घडवू शकतात.

 

Leave a Comment