Right to Education (RTE) lottery results महाराष्ट्र RTE निकाल 2023 लवकरच rte25admission.maharashtra.gov.in वर प्रसिद्ध होणार आहे.

PUNE The state education department पुणे राज्याच्या शिक्षण विभागाने बुधवारी Right to Education (RTE) lottery results शिक्षण हक्क (आरटीई) सोडतीचा निकाल जाहीर केला. ऑनलाइन प्रक्रिया पूर्ण झाली असली तरी पुढील प्रक्रियेसाठी ही यादी National Informatics Centre (NIC) नॅशनल इन्फॉर्मेटिक्स सेंटरकडे (NIC) पाठवली जाईल.  2023-24 या शैक्षणिक वर्षासाठी 25 टक्के राखीव जागांसाठी ऑनलाइन लॉटरी राज्याच्या शिक्षण विभागाने काढली. RTE admission

शिक्षण विभागाच्या माहितीनुसार, राज्यभरातील 8,828 शाळांमधील 1,01,969 जागांसाठी 3,66,562 विद्यार्थ्यांनी अर्ज केले होते. त्यापैकी 2 हजार 172 अर्ज डुप्लिकेट असल्याचे आढळून आले. तर, आरटीई प्रवेशासाठी 3,64,390 विद्यार्थ्यांचे अर्ज विचारात घेण्यात आले. पुणे महानगरपालिका (पीएमसी) हद्दीतील गोगटे शाळेतील विद्यार्थ्यांना या कार्यक्रमासाठी आमंत्रित करण्यात आले होते. RTE admission

येथे क्लिक करून

RTE लॉटरी ची तारीख पहा 

Leave a Comment