E Shram Card 2 Lakh Insurance या ई-श्रम कार्ड धाराकांना मिळणार २ लाख रुपये E shram Card PMSBY Claim

E Shram Card 2 Lakh Insurance ई-श्रमिक कार्ड भारत सरकार असंघटित क्षेत्रात काम करणाऱ्या मजुरांसाठी बनवत आहे. आतापर्यंत कोट्यवधी मजुरांना ई-लेबर कार्ड बनवण्यात आले आहेत. अशा परिस्थितीत, आपणा सर्वांना माहित आहे की या लेबर कार्ड अंतर्गत, भारत सरकारने प्रधानमंत्री सुरक्षा विमा योजनेअंतर्गत मजुरांना एक वर्षासाठी 2 लाख रुपयांचा मोफत विमा दिला आहे. या विम्याअंतर्गत लेबर कार्डधारकांचा मृत्यू झाल्यास 2 लाख रुपयांचा विमा आणि अंशत: दुखापत झाल्यास 1 लाख रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाणार आहे.

ई श्रम कार्ड 2 लाख विमा क्लेम फॉर्म कैसे भरे- परंतु ₹ 200000 च्या विम्याची मदत मिळवण्यासाठी आपल्याला काय करावे लागेल हे अनेकांना माहीत नाही. म्हणून, या लेखाद्वारे, आपल्याला कळेल की जर एखाद्या मजुराचा मृत्यू झाला असेल किंवा तो आर्थिकदृष्ट्या अक्षम असेल आणि त्याचे लेबर कार्ड वैध असेल, तर त्याला ₹ 200,000 चा दावा कसा करावा लागेल. या योजनेशी संबंधित सर्व माहिती खाली तपशीलवार स्पष्ट केली आहे. या योजनेबद्दल अधिक माहितीसाठी आणि अर्ज करण्यासाठी, खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करा.

ई श्रम कार्ड यादी मध्ये नाव पाहण्यासाठी 

येथे क्लीक करा 

ई-श्रमिक कार्ड काय आहे- ई-लेबर कार्ड हे भारत सरकारद्वारे संचालित एक नवीन पोर्टल आहे, ज्याचा उद्देश ई-लेबर पोर्टलद्वारे देशातील कामगारांचा राष्ट्रीय स्तरावरील डेटाबेस तयार करणे आणि कामगारांचा डेटा आणि माहिती तयार करणे आहे. गोळा केले जाईल. मग त्याच आधारावर सरकार मजुरांसाठी योजना आणि नियम बनवेल. योजनांचा लाभ केवळ असंघटित क्षेत्रातील कामगारांपर्यंतच पोहोचेल याची सरकार खात्री करेल. देशातील सर्व कामगारांसाठी ओळखपत्र आणि आधारकार्डच्या धर्तीवर सरकार त्यांच्या कामाच्या आधारे श्रेणींमध्ये विभागले जाईल. ज्याचा युनिक कार्ड नंबर दिला जाईल.

ई श्रम कार्ड 2 लाख विमा क्लेम फॉर्म कैसे भरे- याच्या आधारे सरकार मजुरांचे रेकॉर्ड तयार करेल. ई-लेबर पोर्टलवर सुमारे 38 कोटी कामगारांची नोंदणी करण्याची सरकारची तयारी आहे. या लेबर कार्ड अंतर्गत भारत सरकारने पंतप्रधान सुरक्षा विमा योजनेंतर्गत मजुरांना एक वर्षासाठी 2 लाख रुपयांचा मोफत विमा दिला आहे. या विम्याअंतर्गत लेबर कार्डधारकांचा मृत्यू झाल्यास 2 लाख रुपयांचा विमा आणि अंशत: दुखापत झाल्यास 1 लाख रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाणार आहे.

Leave a Comment