goat rearing subsidy : शेळीपालनासाठी 100 टक्के अनुदानासाठी अर्ज करा

goat rearing subsidy : नाविन्यपूर्ण योजना विधवा महिला लाभार्थींना 100% अनुदानावर 02 शेळ्यांचे वाटप (जिल्हा सेस) योजनेसाठी अर्जाची विनंती या योजनेअंतर्गत धाराशिव जिल्ह्यातील विधवा महिलांना 100% अनुदानावर 02 शेळ्यांचे वाटप. (प्रति लाभार्थी 02 शेळ्यांची goat किंमत रु. 16000/- आणि 3 वर्षांचा विमा रु. 1012/- एकूण गट किंमत रु. 17,012/- आहे) या योजनेचा लाभ सर्व वर्गातील विधवा महिलांना दिला जाईल. एका विधवेला दोन उस्मानाबादी शेळ्यांचे वाटप करण्यात येणार आहे.shelipalan yojana

शेळीपालन कर्ज योजना sheli palan sathi loan 2023 चे उद्दिष्ट राज्यातील पशुसंवर्धनाला चालना देणे हा या योजनेचा मुख्य उद्देश आहे. राज्यात शेळीपालनाला चालना देण्यासाठी दूध आणि मांस उत्पादन वाढवणे हा या योजनेचा मुख्य उद्देश आहे. बेरोजगार आणि शेळीपालनाची आवड असलेली कोणतीही व्यक्ती या योजनेअंतर्गत शेळी फार्म उघडून जास्तीत जास्त पैसे कमवू शकते. राज्यात असे अनेक शेतकरी बांधव असतील ज्यांच्याकडे रोजगार नाही sheli palan loan marathiम्हणजेच बेरोजगार आहेत, ते महाराष्ट्र शेळीपालन योजना 2023 मध्ये अर्ज करून रोजगार मिळवू शकतात. आता महाराष्ट्रातील रहिवासी पंचायत समितीमार्फत शेतकरी योजनेंतर्गत शेतीसाठी शेड अनुदानासाठी कर्ज घेऊ शकतात. सरकारने आता ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया अतिशय सोपी केली आहे.

या योजनेसाठी अर्ज करण्यासाठी

इथे क्लिक करा

अर्जदाराने जोडायची कागदपत्रे

1. फोटो ओळखपत्राची खरी प्रत (आधार ओळखपत्र)
2. दारिद्र्यरेषेखालील ग्रामसेवकाचे प्रमाणपत्र 3.7/12 प्रत आणि 8A प्रत/ग्रामपंचायत नमुना. 8
4. शिधापत्रिकेची खरी प्रत
5. मृत्यू प्रमाणपत्र (आवश्यक)

पात्रता- या योजनेचा लाभ फक्त महाराष्ट्र राज्यातील शेतकरीच घेऊ शकतात.  या योजनेंतर्गत महाराष्ट्र सरकार अल्प व अत्यल्प भूधारक शेतकऱ्यांना कर्ज उपलब्ध करून देईल. या योजनेंतर्गत पारंपरिक शेळीपालन करणाऱ्या शेतकऱ्यांना प्राधान्य दिले जाईल. लाभार्थ्याला sheli palan yojana शेळीपालनाचा अनुभव असावा, तरच तो महाराष्ट्र शेळीपालन योजना 2022 चा लाभ घेऊ शकेल. ज्या शेतकऱ्यांची स्वतःची जमीन आहे त्यांचा या योजनेत समावेश करण्यात आला आहे. अनुसूचित जाती-जमातीच्या लाभार्थ्यांना जात प्रमाणपत्र देणे बंधनकारक आहे.  शेळीपालन सुरू करताना लाभार्थ्याला स्वतः 2 लाख रुपये गुंतवावे लागतात.sheli palan yojana online form

 

 

Leave a Comment