MP Land Record : फक्त गट नंबर टाकून जमिनीचा नकाशा मोबाईलवर पहा

MP Land Record एखाद्या शेतकऱ्याला त्याच्या शेतात जाण्यासाठी किंवा जमिनीच्या सीमा जाणून घेण्यासाठी नवीन रस्ता बनवायचा असेल तर त्याच्याकडे त्याच्या जमिनीचा नकाशा असणे आवश्यक आहे. आता शासनाने सातबारा आणि आठ-अ मार्गासह जमिनीचे नकाशे ऑनलाइन उपलब्ध करून देण्यास सुरुवात केली आहे. आता आपण गाव आणि शेत जमिनीचा नकाशा mp जमीन रेकॉर्ड कसा बनवायचा याबद्दल सविस्तर माहिती पाहणार आहोत.

MP Land Record जमिनीचा नकाशा ऑनलाइन करण्यासाठी, प्रथम तुम्हाला खाली दिलेल्या वेबसाइटवर जावे लागेल या पेजवर डाव्या बाजूला तुम्हाला लोकेशन नावाचा कॉलम दिसेल. या विभागात तुम्हाला तुमच्या राज्यासाठी ग्रामीण आणि शहरी असे दोन पर्याय दिसतील. तुम्ही ग्रामीण भागात असाल तर ग्रामीण पर्याय निवडा आणि शहरी भागात असाल तर शहरी पर्याय निवडा.

गट नंबर टाकून नकाशा डाऊनलोड करण्यासाठी

येथे क्लिक करा 

यानंतर तुम्हाला तुमचा जिल्हा, तालुका आणि गाव निवडावे लागेल आणि शेवटी गावाच्या नकाशावर क्लिक करावे लागेल. यानंतर स्क्रीनवर ज्या गावामध्ये तुमची शेतजमीन पडते त्याचा नकाशा उघडतो.

होम पर्यायासमोरील क्षैतिज बाणावर क्लिक करून तुम्ही हा नकाशा पूर्ण स्क्रीनमध्ये पाहू शकता. त्यानंतर, डाव्या बाजूला असलेल्या + किंवा – बटणावर क्लिक करून, तुम्ही हा नकाशा मोठ्या किंवा लहान आकारात पाहू शकता, म्हणजेच तुम्ही झूम इन किंवा झूम आउट करू शकता. डावीकडे, तुम्हाला पहिल्या पृष्ठावर परत जायचे आहे.

आता जमिनीचा नकाशा कसा बनवला जातो ते पाहू. या पृष्ठावर प्लॉट नंबरद्वारे शोधा नावाचा विभाग आहे. येथे तुम्हाला तुमच्या सातबारा उतार्‍याचा गट क्रमांक टाकावा लागेल. मग तुमचा जमीन गट नकाशा उघडेल. होम पर्यायाशेजारील क्षैतिज बाणावर क्लिक करून आणि नंतर वजा (-) बटण दाबून तुम्ही पूर्ण नकाशा पाहू शकता.

आता डाव्या बाजूला प्लॉट माहिती विभागात तुम्ही नमूद केलेल्या गट नकाशामध्ये शेतजमीन कोणाच्या नावावर आहे, त्या शेतकऱ्याचे नाव आणि त्याच्या नावावर किती जमीन आहे. त्यावर क्लिक केल्यानंतर तुमच्या जमिनीचा प्लॉट रिपोर्ट तुमच्यासमोर उघडतो. त्याच्या उजव्या बाजूला असलेल्या डाउन अॅरोवर क्लिक करून तुम्ही ते डाउनलोड करू शकता.

Leave a Comment