Pm Kisan 14th installment:पीएम किसानच्या 14 व्या हप्त्याच्या यादीत तुमचे नाव तपासा!

Pm kisan 14 वा हप्ता : नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, सर्वप्रथम तुमच्या अपडेटचे 24 तास या पोर्टलवर स्वागत आहे पीएम किसानच्या चौदाव्या हप्त्यासाठी.

कारण 13वा हप्ता मिळून बराच काळ लोटला असून उन्हाळ्यामुळे शेतकरी तणावात आहेत त्यांना पेरणीसाठी आता पैशांची गरज आहे. त्यामुळे सर्व शेतकरी पीएम किसानच्या 14व्या हप्त्याची वाट पाहत आहेत.pm kisan 14 installment

देशातील शेतकरी प्रधानमंत्री किसान निधी योजनेच्या 14व्या हप्त्याची वाट पाहत आहेत. केंद्र सरकारने 27 फेब्रुवारी रोजी या सीलचा 13 वा हप्ता जारी केला होता. या योजनेंतर्गत 2-2 हजार रुपये थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात वर्षातून तीन वेळा वर्ग केले जातात. मिळालेल्या माहितीनुसार, ही रक्कम केंद्रीय कृषी मंत्रालय जून ते जुलै दरम्यान जारी करू शकते. याआधी शेतकऱ्यांनी त्यांच्या खात्याची ई-केवायसी प्रक्रिया पूर्ण करावी.

पीएम किसान सन्मान निधीची स्थिती शेतकरी अधिकृत वेबसाइट pmkisan.gov.in वर तपासू शकतात. यासोबतच ई-केवायसीची प्रक्रियाही वेळेत पूर्ण करावी.

या तारखेला पीएम किसानच्या 14 व्या आठवड्याची रक्कम जमा केली जाईल

 

लवकरच पीएम किसान लाभार्थी यादी pmkisan.gov.in या अधिकृत वेबसाइटवर गावनिहाय प्रसिद्ध केली जाईल. ज्या शेतकऱ्यांनी या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी अर्ज केला आहे ते त्यांचे नाव आणि त्यांची PM किसान योजना 2023 हप्त्याची स्थिती ऑनलाइन तपासू शकतात.

14 व्या हप्त्याची यादी वेळोवेळी अपडेट केली जाईल. यामध्ये अनेक नवीन लाभार्थी जोडले गेले आहेत. काही नावे काढून टाकण्यात आली आहेत.

पीएम किसान योजनेबद्दल अधिक माहितीसाठी तुम्ही अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊ शकता किंवा हेल्पलाइन नंबर 155261/1800115526 (टोल फ्री) वर कॉल करू शकता. आणि आता सूत्रांकडून मिळालेल्या माहितीवरून, पीएम किसान चौदावा हप्ता लवकरच शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होणार आहे. सरकार ५० हजार रुपये जमा करणार होते. प्रधानमंत्री किसान योजना उपक्रमाचा एक भाग म्हणून pmkisan.gov.in वर नावनोंदणी केलेल्या आणि कार्यक्रमाच्या पात्रता अटी पूर्ण केलेल्या पात्र शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात 2000 रु. पात्र लोक एप्रिल 2023 ते जुलै 2023 दरम्यान त्यांच्या 14 व्या हप्त्याची अपेक्षा करू शकतात, अशी अपेक्षा आहे की PM किसान 14 व्या हप्त्याची तात्पुरती तारीख मे 2023 च्या शेवटच्या आठवड्यात आहे.

 

अधिक माहितीसाठी

येथे क्लिक करा

 

ही रक्कम थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा करण्याची सरकारची योजना आहे. पात्र शेतकरी होण्यासाठी ते काही निकषांचे पालन करतात, जसे की शेती करणारे शेतकरी असणे आणि जमीन मालक असणे. हीच योजना केंद्र आणि राज्य सरकारच्या सहकार्याने चालवली जाते आणि

जास्तीत जास्त २ हेक्टर जमीन असणे

शेतकऱ्यांना लाभ दिला जातो.

शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत करण्यासाठी पीएम किसान अॅप

त्यांचे उत्पादन वाढवणे आणि त्यांच्या

समाधानी जीवनशैली सुनिश्चित करणे

हा त्याचा उद्देश आहे. Pm Kisan 14th installment

Leave a Comment