pm kisan 14th installment ekyc online PM किसान सन्मान निधी योजनेचा 14 वा हप्ता जूनच्या या आठवड्यात जारी होऊ शकतो, मोठा अपडेट समोर आला आहे.

PM Kisan Samman Nidhi 14th Installment Date आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल शेतकऱ्यांना मदत देण्यासाठी केंद्र सरकारने प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना (PM किसान सन्मान निधी) सुरू केली आहे. या योजनेद्वारे सरकार दरवर्षी शेतकऱ्यांना 6 हजार रुपयांची आर्थिक मदत देते. 6 हजार रुपयांची ही रक्कम शेतकऱ्यांना 4-4 महिन्यांच्या अंतराने 3 हप्त्यांमध्ये दिली जाते. आतापर्यंत या योजनेचे 13 हप्ते शेतकऱ्यांच्या खात्यात आले असून, शेतकरी 14व्या हप्त्याची वाट पाहत आहेत, जो लवकरच जाहीर होईल.

फेब्रुवारी महिन्यात 13 वा हप्ता जारी केला होळीपूर्वी शेतकऱ्यांना मोठी बातमी देताना, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 27 फेब्रुवारी रोजी 8 कोटींहून अधिक शेतकऱ्यांच्या खात्यावर पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचा 13 वा हप्ता पाठवला होता.

२००० रु च्या यादीत नाव पाहण्यासाठी
येथे क्लीक करा

14 वा हप्ता कधी येईल प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेचा 13वा हप्ता जारी होऊन 3 महिन्यांहून अधिक काळ लोटला आहे, त्यामुळे PM मोदी जूनच्या शेवटच्या आठवड्यात 14व्या हप्त्यासाठी पैसे जारी करू शकतात.

Leave a Comment