E Aadhaar – Aadhaar card download online: आधार कार्ड ऑनलाईन कसं काढायचं? । UIDAI Website

तुमचे ई-आधार कार्ड हे तुमच्या आधार कार्डचे इलेक्ट्रॉनिक स्वरूप आहे. याचा अर्थ तुम्ही तुमचे ई-आधार विविध सरकारी पडताळणीसाठी वापरू शकता. आधार कार्डाप्रमाणेच, ई-आधारमध्ये तुमचा बायोमेट्रिक डेटा, लोकसंख्याशास्त्रीय तपशील, आधार क्रमांक, छायाचित्र आणि तुमचे नाव, जन्मतारीख आणि लिंग यासह सर्व आवश्यक माहिती असते. तुमचे ई-आधार वापरण्यासाठी , तुम्हाला ते डाउनलोड करावे लागेल.

आधार कार्ड डाउनलोड
करण्यासाठी

येथे क्लिक करा 

mAadhaar अॅप वापरून आधार कार्ड डाउनलोड करण्यासाठी, वापरकर्त्यांनी त्यांच्या नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांकाशी लिंक केलेल्या mAadhaar अॅपमध्ये त्यांचे आधार प्रोफाइल नोंदणीकृत करणे आवश्यक आहे. एकदा नोंदणी केल्यानंतर ते त्यांचे आधार कार्ड डिजिटल पद्धतीने पाहू आणि डाउनलोड करू शकतात. अॅप मोबाइल डिव्हाइसवर आधार तपशील आणि सेवांमध्ये प्रवेश करण्याचा एक सोयीस्कर आणि सुरक्षित मार्ग देते.

डिजीलॉकर ही भारतीय इलेक्ट्रॉनिक्स आणि माहिती तंत्रज्ञान मंत्रालयाने ऑफर केलेली डिजिटायझेशन सेवा आहे. हे तुमचे आधार, ड्रायव्हिंग लायसन्स, पासपोर्ट आणि बरेच काही यासह अनेक महत्त्वाच्या कागदपत्रांच्या डिजिटल आवृत्त्यांमध्ये प्रवेश करण्यास अनुमती देते.

Leave a Comment