Mahabhunakasha Maharashtra 2023: महाभुनकाशा महाराष्ट्र 2023 ऑनलाइन जमीन अभिलेख शोधासाठी संपूर्ण मार्गदर्शक

महाभुनकाशा महाराष्ट्राचा परिचय: how to download property cardभारतातील सर्वाधिक लोकसंख्येच्या राज्यांपैकी एक असलेले महाराष्ट्र, प्रशासकीय प्रक्रिया सुव्यवस्थित करण्यासाठी तंत्रज्ञानाचा अवलंब करण्यात आघाडीवर आहे. 2023 मध्ये लाँच करण्यात आलेले महाभुनकाशा महाराष्ट्र हे एक अत्याधुनिक ऑनलाइन पोर्टल आहे जे नागरिकांना जमिनीच्या नोंदी सहज उपलब्ध करून देण्यासाठी डिझाइन केलेले आहे. bhumi abhilekh Maharashtraपोर्टलचे उद्दिष्ट पारंपारिक, कागद-केंद्रित भूमी अभिलेख व्यवस्थापनाला डिजिटल इकोसिस्टमसह बदलण्याचे आहे, ज्यामुळे मालमत्ता-संबंधित व्यवहारांमध्ये गुंतलेली गुंतागुंत आणि वेळ कमी होईल.bhumi abhilekh maharashtra 7/12

property card Maharashtra सोप्या भाषेत सांगायचे तर, भू-नक्ष हे एक सॉफ्टवेअर ऍप्लिकेशन आहे जे जमिनीच्या भूखंडांवर देखरेख करण्यासाठी आणि सिस्टममध्ये जमीन रेकॉर्ड डेटाची व्यवस्था करण्यासाठी आधीपासून अस्तित्वात असलेल्या डिजिटल लँड रेकॉर्डशी जोडते. नॅशनल इन्फॉर्मेटिक्स सेंटरने या कॅडस्ट्रल मॅपिंग सिस्टमची रचना ऑनलाइन नकाशांच्या आकारात डिजीटल रेकॉर्ड प्रदान करण्याच्या उद्देशाने केली आहे जी समजण्यास सोपी आहेत आणि विशिष्ट जमीन पार्सल ओळखण्यात मदत करतात.

 अधिकृत वेबसाइट पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा 

जमीन अभिलेख शोधासाठी चरण-दर-चरण मार्गदर्शक
ferfar online Maharashtra भू नक्ष महाराष्ट्र एक वापरकर्ता-अनुकूल डॅशबोर्ड प्रदान करतो जो व्यक्तींना महाराष्ट्र राज्याच्या जमिनीच्या नोंदींमध्ये ऑनलाइन प्रवेश करण्यास अनुमती देतो. या मौल्यवान स्त्रोतामध्ये प्रवेश करण्यासाठी, खाली वर्णन केलेल्या चरणांचे अनुसरण करा. हे मार्गदर्शक प्लॉट नंबर वापरून तपशीलांमध्ये प्रवेश करण्यासाठी सामान्य प्रक्रिया आणि विशिष्ट चरण दोन्ही स्पष्ट करते. saatbaara download

पायरी 1: लॉग इन करा

भू नक्ष महाराष्ट्राच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या: तुमच्या वेब ब्राउझरच्या अॅड्रेस बारमध्ये “mahabhunakasha.mahabhumi.gov.in” (Mahabhumi) URL टाकून भू नक्ष महाराष्ट्राच्या अधिकृत वेबसाइटवर जा.

पायरी 2: जमिनीची श्रेणी निवडणे

वेबसाइटवर प्रवेश केल्यानंतर, योग्य जमीन श्रेणी निवडा: तुमच्या गरजेनुसार, जमीन श्रेणी म्हणून “शहरी” किंवा “ग्रामीण” निवडा. ही निवड तुम्ही कोणत्या प्रकारच्या जमिनीच्या नोंदींमध्ये प्रवेश करणार आहात हे निर्धारित करेल.

पायरी 3: तपशील प्रदान करणे

आवश्यक तपशील प्रविष्ट करा: जमिनीच्या नोंदींसाठी तुमचा शोध कमी करण्यासाठी तुम्हाला विविध तपशील प्रदान करावे लागतील. या तपशीलांमध्ये जिल्हा, तालुका, गाव, नकाशाचा प्रकार आणि पत्रक क्रमांक समाविष्ट आहेत. संबंधित परिणाम प्राप्त करण्यासाठी आपण हे तपशील अचूकपणे प्रविष्ट केल्याची खात्री करा.www banglarbhumi gov in

पायरी 4: भू नक्षाचे तपशील पाहणे

भू नक्ष तपशीलात प्रवेश करा: एकदा तुम्ही आवश्यक माहिती सबमिट केल्यावर, निवडलेल्या जमिनीच्या पार्सलसाठी भू नक्षाचे तपशील स्क्रीनच्या उजव्या हाताच्या उपखंडात प्रदर्शित केले जातील. हा विभाग तुम्हाला ऑनलाइन नकाशावर जमिनीच्या पार्सलबद्दल व्हिज्युअल माहिती प्रदान करेल, ज्यामुळे विशिष्ट क्षेत्र समजणे आणि शोधणे सोपे होईल.

Leave a Comment