How to Check Free CIBIL Score Online : ऑनलाइन मोफत सिबिल स्कोअर तपासा फक्त दोन मिनिटात

CIBIL स्कोअर हा तीन अंकी क्रमांक असतो जो तुमच्या क्रेडिट अहवालाचे प्रतिनिधित्व करतो. CIBIL स्कोर हा TransUnion नावाच्या क्रेडिट रेटिंग एजन्सीमाध्यमातून व्युत्पन्न केलेला क्रेडिट स्कोअर आहे. CIBIL स्कोअर 300 ते 900 पर्यंत आहे आणि जर तुम्ही 900 च्या CIBIL स्कोअरच्या जवळ असाल तर तो चांगला स्कोअर मानला जातो. CIBIL score तसेच जर तुमचा स्कोअर 300 च्या जवळ असेल तर तो खराब स्कोर आहे आणि कोणतेही कर्ज मिळण्याची शक्यता कमी असते. CIBIL score त्यामुळे तुमचा CIBIL स्कोर नियमितपणे तपासणे आणि त्याचे निरीक्षण करणे गरजेचे आहे. cibil report

तुमचा CIBIL स्कोअर चेक करण्यासाठी

येथे क्लिक करा

how to increase cibil score from 600 to 750 क्रेडिट इन्फॉर्मेशन ब्युरो (इंडिया) लिमिटेड (CIBIL) ही रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने परवाना दिलेल्या चार क्रेडिट माहिती कंपन्यांपैकी सर्वात लोकप्रिय आहे. क्रेडिट इन्फॉर्मेशन कंपन्या म्हणून काम करण्यासाठी आरबीआयने परवाना दिलेल्या आणखी तीन कंपन्या आहेत. ते Experian, Equifax आणि Highmark आहेत. तथापि, भारतातील सर्वात लोकप्रिय क्रेडिट स्कोअर हा CIBIL स्कोर आहे. CIBIL स्कोर काय आहे ते जाणून घेऊया.

CIBIL लिमिटेड 600 दशलक्ष व्यक्ती आणि 32 दशलक्ष व्यवसायांच्या क्रेडिट फाइल्सची देखरेख करते. CIBIL India TransUnion या अमेरिकन बहुराष्ट्रीय समूहाचा भाग आहे. म्हणून क्रेडिट स्कोअर भारतात CIBIL Transunion स्कोर म्हणून ओळखले जातात.cibil score check

CIBIL स्कोर काय आहे ?
CIBIL स्कोर हा प्रत्येक व्यक्तीचा डेटा असतो जो त्याचा क्रेडिट इतिहास दर्शवतो. सिव्हिल स्कोअर 300 ते 900 च्या दरम्यान असतो. सिव्हिल स्कोअर जितका जास्त असेल तितकेच एखाद्या व्यक्तीला कर्ज मिळू शकते. साधारण पणे 750 वरील CIBIL स्कोअर हा सर्वोत्तम CIBIL स्कोअर मानला जातो आणि CIBIL स्कोर 500 पेक्षा कमी असल्यास कोणतीही बँक आणि वित्तीय संस्था कर्ज देण्यास नाखूष असतात. cibil score login तुमचा नागरी स्कोअर खूप खराब असल्यास कोणतीही बँक किंवा वित्तीय संस्था तुम्हाला कर्ज देणार नाही. आजच्या लेखात आम्ही तुम्हाला तुमचा सिव्हिल स्कोअर सुधारण्याचे काही सोपे मार्ग सांगणार आहोत ज्यांच्या माध्यमातून तुम्ही तुमचा सिव्हिल स्कोअर सुधारू शकता. तुमचा स्कोअर सुधारून तुम्ही सहज कर्ज मिळवू शकता. sbi cibil score login

Leave a Comment