घरासाठी सोलर सरकार देणार 95 हजार नविन सोलर योजना solar rooftop yojana apply online

mseb solar scheme तुमच्या घराच्या छतावर सोलार पॅनल बसवून तुम्हाला आवश्यक तेवढी वीज तुम्ही सहज तयार करू शकता. या कामात सरकारही तुम्हाला मदत करण्यास तयार आहे. या कामासाठी सरकार सौरऊर्जेला प्रोत्साहन म्हणून अनुदानही देत ​​आहे. त्यामुळे जर तुम्हाला तुमच्या घराच्या छतावर सोलर पॅनल बसवायचे असतील तर तुम्हाला सबसिडी मिळेल. परंतु प्रथम आपल्याला किती शक्तीची आवश्यकता आहे याचे मूल्यांकन करावे लागेल. हे तुम्हाला किती क्षमतेचे सोलर पॅनल बसवायचे आहे हे कळेल. solar rooftop price list

अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

जर तुम्ही 2 किलोवॅट सोलर पॅनल लावत असाल तर त्याची किंमत सुमारे 1.20 लाख रुपये असेल. अशा स्थितीत सरकारकडून 340 टक्के सबसिडी दिल्यास 72 हजार रुपये मोजावे लागतील. या योजनेत तुम्हाला सरकारकडून 48,000 रुपये सबसिडी मिळेल. सौर पॅनेलचे आयुष्य 25 वर्षे असते, त्यामुळे एक वेळची गुंतवणूक तुम्हाला तुमच्या वीज बिलावर दीर्घकाळ बचत करेल. दरम्यान, सौर पॅनेलच्या देखभालीसाठी खर्च होत नसला तरी, त्यांच्या बॅटरी प्रत्येक 10 वर्षांनी बदलणे आवश्यक आहे.

अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

Leave a Comment