Frost Irrigation Scheme: खुशखबर..!! तुषार-ठिबक सिंचनासाठी सरकारकडून दर ३ वर्षांनी शेतकऱ्यांना मिळणार अनुदान, या योजनेसाठी त्वरित अर्ज करा.

तुषार सिंचन योजना: नमस्कार मित्रांनो, आजच्या बातम्यांमध्ये आपण शेतकऱ्यांसाठी एक महत्त्वाची बातमी पाहणार आहोत. शेती करताना शेतकऱ्यांना मोठ्या प्रमाणात पाणीटंचाईचा सामना करावा लागतो. त्यामुळे शेतकरी ठिबक सिंचन किंवा तुषार सिंचनाचा वापर करत आहेत, तर काही शेतकऱ्यांकडे हे ठिबक सिंचन किंवा तुषार सिंचन करण्यासाठी पुरेसे पैसे नाहीत, त्यामुळे शेतकरी ठिबक सिंचन टाळतात.

शेतकऱ्यांना सिंचनाची सुविधा उपलब्ध करून देण्यासाठी राज्य सरकारकडून ठिबक सिंचन अनुदान दिले जाते जेणेकरून शेतकरी ठिबक सिंचन किंवा तुषार सिंचनाचा वापर करू शकतील जेणेकरून त्यांना शेती करताना पाण्याची कमतरता भासू नये.तुंबळ सिंचन योजना

तुषार सिंचन या योजनेसाठी अर्ज करण्यासाठी 

येथे क्लिक करून ऑनलाइन अर्ज करा

ठिबक सिंचन धोरणात नवीन बदल –

ठिबक सिंचन बंधाऱ्यातील नवे बदल शेतकऱ्यांसाठी अतिशय फायदेशीर आहेत. शेतकर्‍यांना जास्तीत जास्त लाभ मिळावा तसेच त्यांना अधिक लाभ मिळावा यासाठी ठिबक आणि धुके सिंचन योजनांमध्ये बदल करण्यात आले आहेत.

शेतकऱ्याने ठिबक सिंचनाचा लाभ घेतला तर तोच शेतकरी ३ वर्षात पुन्हा ठिबक सिंचनाचा लाभ घेऊ शकतो. म्हणजेच, पूर्वी त्याच जमिनीवर किंवा क्षेत्रावर ठिबक सिंचनाचा लाभ घेण्यासाठी 7 वर्षांचा कालावधी लागत होता, परंतु आता 3 वर्षांच्या कालावधीत फायदे मिळू शकतात.

नवीन बदलांमुळे शेतकर्‍यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे कारण दोन ते तीन वर्षांनी ठिबक आणि तुषार सिंचन व्यवस्था निकामी झाल्यास शेतकर्‍यांना स्वतःचे पैसे वापरून पुन्हा ठिबक करावे लागत होते, परंतु आता तसे न करता ते शेतकरी अर्ज करू शकतात. तीन वर्षात सिंचनासाठी आणि अनुदान मिळवा.

तुषार सिंचन या योजनेसाठी अर्ज करण्यासाठी 

येथे क्लिक करून ऑनलाइन अर्ज करा

आवश्यक कागदपत्रे खालीलप्रमाणे आहेत.

• आठ अ उतारा आणि सातबारा (तलाठी स्वाक्षरी किंवा डिजिटल स्वाक्षरी)

• वैद्य जातीचे प्रमाणपत्र

बँक पासबुकची झेरॉक्स

• शेतकऱ्यांचे आधार कार्ड

• अर्जदार अनोळखी असल्यास किंवा 18 वर्षांपेक्षा कमी वयाचा असल्यास, A.P.C स्वघोषणा पत्र

• सातव्या बार पॅसेजवर सिंचन स्त्रोताचा उल्लेख नसल्यास स्वयं-घोषणा

•सामायिक क्षेत्राच्या बाबतीत खातेधारकांचे संमती पत्र

Leave a Comment