Bhoomi land records update : तुमच्या मोबाईलवर फक्त गट क्रमांक टाकून शेत जमिनीचा नकाशा पहा

भूमी अभिलेख अपडेट : एखाद्या शेतकऱ्याला शेतात जाण्यासाठी किंवा जमिनीच्या सीमा जाणून घेण्यासाठी नवीन रस्ता बांधायचा असल्यास त्याच्या जमिनीचा नकाशा असणे आवश्यक आहे. आता सरकारने सातवी बार आणि आठ-अ उताऱ्यासह जमिनीचा नकाशा ऑनलाइन उपलब्ध करून देण्यास सुरुवात केली आहे.

अधिक माहिती पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

या पेजवर डाव्या बाजूला तुम्हाला लोकेशन नावाचा कॉलम दिसेल. या विभागात तुम्हाला तुमच्या राज्याचे ग्रामीण आणि शहरी असे दोन पर्याय दिसतील. तुम्ही ग्रामीण भागात असाल तर ग्रामीण पर्याय निवडा आणि शहरी भागात असाल तर शहरी पर्याय निवडा.

त्यानंतर तुमची शेतजमीन ज्या गावात पडते, त्या गावाचा नकाशा स्क्रीनवर उघडतो. होम पर्यायासमोरील क्षैतिज बाणावर क्लिक करून तुम्ही हा नकाशा पूर्ण स्क्रीनमध्ये पाहू शकता.

 

Leave a Comment