PM Kisan Yojana : नवीन वर्षात शेतकऱ्यांना मिळणार 16व्या हप्त्याची भेट, जाणून घ्या खात्यात कधी आणि किती पैसे येतील.

16 वा हप्ता जारी करण्याची तारीख: जर तुम्ही शेतकरी असाल आणि तुम्ही आर्थिकदृष्ट्या कमकुवत असाल, तर तुम्ही केंद्र सरकारच्या प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेत सामील होऊन लाभ घेऊ शकता. वास्तविक, ही योजना भारत सरकार अशा शेतकऱ्यांसाठी चालवते.

पात्र शेतकऱ्यांना दर चार महिन्यांनी प्रत्येकी 2,000 रुपयांचे तीन हप्ते दिले जातात, म्हणजेच लाभार्थ्यांना वार्षिक एकूण 6,000 रुपयांची आर्थिक मदत मिळते. उदाहरणार्थ, यावेळी नवीन वर्ष 2024 मध्ये, शेतकऱ्यांना 16 व्या हप्त्याचा लाभ मिळणार आहे आणि प्रत्येकाला त्याची तारीख जाणून घ्यायची आहे.

अधिकृत वेबसाईटसाठी
येथे क्लिक करा

तर, विलंब न लावता, 16 वा हप्ता कधी सोडला जाऊ शकतो हे आम्हाला कळू द्या? याबद्दल आपण अधिक तपशीलवार जाणून घेऊ शकता…

16 वा हप्ता कधी येऊ शकतो?
  • वास्तविक, आत्तापर्यंत या योजनेंतर्गत पात्र शेतकऱ्यांना 15 हप्ते पैसे मिळाले आहेत. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 15 नोव्हेंबर 2023 रोजी 15 वा हप्ता जारी केला आणि 8 कोटींहून अधिक लाभार्थ्यांना लाभ दिला.
  • अशा परिस्थितीत यावेळी योजनेशी संबंधित शेतकरी 16 व्या हप्त्याच्या प्रतीक्षेत आहेत. मात्र, हप्त्याच्या तारखेबाबत अद्याप कोणतीही अधिकृत घोषणा करण्यात आलेली नाही. पण मीडिया रिपोर्ट्सवर विश्वास ठेवला तर 16 वा हप्ता फेब्रुवारी-मार्चमध्ये रिलीज होऊ शकतो.
  • या शेतकऱ्यांचे हप्ते अडकू शकतात:-
    • असे अनेक शेतकरी आहेत ज्यांचे हप्ते अडकले आहेत. सर्व प्रथम, असे शेतकरी आहेत ज्यांची जमीन पडताळणी होत नाही किंवा ती पूर्ण होणार नाही. नियमानुसार अशा शेतकऱ्यांचा हप्ता अडकू शकतो.
    • त्याच वेळी, जर तुम्ही योजनेशी संबंधित असाल आणि ई-केवायसी केले नाही, तर तुम्हाला हप्त्याच्या लाभापासून वंचित राहावे लागू शकते. म्हणून, हप्त्याचा लाभ घेण्यासाठी, हे काम तुमच्या जवळच्या बँक, CSC केंद्र किंवा योजनेच्या अधिकृत पोर्टल pmkisan.gov.in वरून करा.

अधिकृत वेबसाईटसाठी
येथे क्लिक करा

Leave a Comment