Crop Insurance Maharashtra: पीक विम्याची तारीख निश्चित (पीक विमा महाराष्ट्र)

पीक विमा महाराष्ट्र: केंद्र सरकारच्या कृषी विभागाच्या कंपनीने खरीप 2022 मधील उर्वरित 50 टक्के नुकसानभरपाई शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात लवकरात लवकर जमा केली जाईल, असा विश्वास व्यक्त केला आहे. खरीप 2022 मध्ये उर्वरित 50 टक्के भरपाई रकमेपैकी रु. 226 कोटी शेतकऱ्यांना वितरित करण्यात आले असून रु. च्या प्रक्रियेत

पिक विमा यादी पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

 

सरकारकडून उर्वरित 50 कोटी रुपये पुढील आठवड्यात विमा कंपनीच्या खात्यात जमा होतील. उर्वरित 6 मंडळातील शेतकऱ्यांना त्यांच्या बँक खात्यात महिनाअखेरीस पैसे जमा व्हावेत यासाठी प्रयत्न केले जात असल्याची माहिती आदरणीय आमदार नोंदणी पाटील यांनी दिली.

केंद्र सरकारने खरीप 2022 साठी टक्केवारी पीक विमा चुकीच्या पद्धतीने वितरित केला होता, त्यामुळे आता पुन्हा शेतकऱ्यांना रोहित चिपळूणमध्ये मिळत आहे. मात्र राज्य सरकारने ठोस भूमिका घेतल्यानंतर विमा कंपनीने उर्वरित 50 टक्के रक्कम शेतकऱ्यांना देण्याचे मान्य केले आहे.

 

पिक विमा यादी पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

 

विमा हप्त्यापोटी विमा कंपनीकडे राज्य सरकारचे ५० कोटी रुपये थकीत असल्याने विमा कंपनीने २८२ कोटी रुपयांच्या अनुज्ञेय नुकसानभरपाईच्या रकमेपैकी २३२ कोटी रुपये ताबडतोब वितरीत करण्याचे मान्य केले आणि सरकारकडून ५० कोटी रुपयांचा हप्ता मिळाल्यानंतर, विमा कंपनीने वितरीत केले. उर्वरित ६ मंडळातील शेतकऱ्यांना नुकसान भरपाईची रक्कम. त्यानुसार रु. आतापर्यंत 226 कोटी वितरीत करण्यात आले असून, रु. 6 कोटींचे काम सध्या सुरू आहे.

पीक विमा महाराष्ट्र : भारतीय कृषी विमा कंपनीला ५० कोटी रुपयांच्या वाटपाची फाईल वित्त विभागातील अपर मुख्य सचिवांकडे असून, या फाइलचा दैनंदिन पाठपुरावा सध्या सुरू आहे, जेणेकरून शेतकऱ्यांना लवकरात लवकर पैसे मिळावेत. शक्य. सदरील रक्कम विमा कंपनीला या आठवड्यात मिळणे अपेक्षित असून ही रक्कम विमा कंपनीकडे मंजूर होताच नुकसान भरपाईची रक्कम शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा करण्याचा प्रयत्न केला जाईल.

Leave a Comment