MP Land Record: आपल्या जमिनीचे सरकारी दर कसे ठरवले जातात आणि ते कुठे पहायचे ते पाहू

जमिनीची नोंद : Mp bhulekh मित्रांनो, बदलत्या काळात शेतजमिनीचे भाव वाढत आहेत. तरीही नागरिक जमीन घेऊन गुंतवणूक करतात. जमीन ठेवली तर ती पुढच्या पिढीसाठी उपयोगी पडते.

bhulekh Portal शेत विकत घेतले तरी कोणी फारशी शेती करत नाही, कोणी त्याचा उपयोग औद्योगिक कारणांसाठी तर कोणी घर बांधण्यासाठी करतात. शेती घेण्याचे मूळ कारण म्हणजे त्यात तुमचा पैसा गुंतलेला आहे.

आम्हाला जे क्षेत्र विकत घ्यायचे आहे तेथे सरकारी दर काय असतील हे मला माहीत असेल, तर मी त्या भागातील परिस्थितीचा अंदाज लावू शकतो.bhulekh naksa link

अधिक माहिती पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

जमीन अभिलेख शोधासाठी चरण-दर-चरण मार्गदर्शक (Mp bhulekh naksa)

भू नक्ष महाराष्ट्र एक वापरकर्ता-अनुकूल डॅशबोर्ड प्रदान करतो जो व्यक्तींना महाराष्ट्र राज्याच्या जमिनीच्या नोंदींमध्ये ऑनलाइन प्रवेश करण्यास अनुमती देतो. या मौल्यवान स्त्रोतामध्ये प्रवेश करण्यासाठी, खाली वर्णन केलेल्या चरणांचे अनुसरण करा. हे मार्गदर्शक प्लॉट नंबर वापरून तपशीलांमध्ये प्रवेश करण्यासाठी सामान्य प्रक्रिया आणि विशिष्ट चरण दोन्ही स्पष्ट करते.

लॉग इन करा – भू नक्ष महाराष्ट्राच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या: तुमच्या वेब ब्राउझरच्या ॲड्रेस बारमध्ये “mahabhunakasha.mahabhumi.gov.in” (Mahabhumi) URL टाकून भू नक्ष महाराष्ट्राच्या अधिकृत वेबसाइटवर जा.

जमिनीची श्रेणी निवडणे- वेबसाइटवर प्रवेश केल्यानंतर, योग्य जमीन श्रेणी निवडा: तुमच्या गरजेनुसार, जमीन श्रेणी म्हणून “शहरी” किंवा “ग्रामीण” निवडा. ही निवड तुम्ही कोणत्या प्रकारच्या जमिनीच्या नोंदींमध्ये प्रवेश करणार आहात हे निर्धारित करेल.

तपशील प्रदान करणे – आवश्यक तपशील प्रविष्ट करा: जमिनीच्या नोंदींसाठी तुमचा शोध कमी करण्यासाठी तुम्हाला विविध तपशील प्रदान करावे लागतील. या तपशीलांमध्ये जिल्हा, तालुका, गाव, नकाशाचा प्रकार आणि पत्रक क्रमांक समाविष्ट आहेत. संबंधित परिणाम प्राप्त करण्यासाठी आपण हे तपशील अचूकपणे प्रविष्ट केल्याची खात्री करा.

भू नक्षाचे तपशील पाहणे- भू नक्ष तपशीलात प्रवेश करा: एकदा तुम्ही आवश्यक माहिती सबमिट केल्यावर, निवडलेल्या जमिनीच्या पार्सलसाठी भू नक्षाचे तपशील स्क्रीनच्या उजव्या हाताच्या उपखंडात प्रदर्शित केले जातील. हा विभाग तुम्हाला ऑनलाइन नकाशावर जमिनीच्या पार्सलबद्दल व्हिज्युअल माहिती प्रदान करेल, ज्यामुळे विशिष्ट क्षेत्र समजणे आणि शोधणे सोपे होईल.

अधिक माहिती पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

 

Leave a Comment