MSRTC नवीन बिग अपडेट ज्येष्ठ नागरिकांसाठी मोफत प्रवास आता थांबणार, लवकरच करा हे काम 

MSRTC :  नवीन मोठे अपडेट , तुम्ही ज्येष्ठ नागरिक असणे आवश्यक आहे आणि तुमचे वय 65 ते 75 वर्षे दरम्यान आहे. किंवा 75 वर्षांवरील तुम्ही एसटी बसमध्ये सवलत घेतल्यास ही माहिती शेवटपर्यंत वाचा. कारण आज आपण पाहणार आहोत की सवलतीचा लाभ घेण्यासाठी तुम्हाला कोणते कार्ड घेणे आवश्यक आहे.

 

एसटी कॉर्पोरेशन स्मार्ट कार्ड काढण्यासाठी

येथे क्लिक करा

मित्र, ज्येष्ठ नागरिक, दिव्यांग बांधव, शालेय विद्यार्थी यांना राज्य शासनाचे विविध पुरस्कार मिळाले असून विविध सामाजिक गटांचा एसटी बसच्या भाड्यात समावेश करण्यात आला आहे तसेच 23 ऑगस्ट 2022 रोजी झालेल्या मंत्री मंडळाच्या बैठकीत एसटी बसच्या सर्व प्रकारच्या बसेसमध्ये महाराष्ट्रातील महाराष्ट्र रस्ते परिवहन महामंडळ किंवा राज्यातील 75 वर्षांवरील. ज्येष्ठ नागरिकांना मोफत प्रवासाची सवलत देण्यात आली असून राज्य परिवहन मंडळाच्या सर्व प्रकारच्या बसमध्ये ६५ ते ७५ वर्षे वयोगटातील ज्येष्ठ नागरिकांना ५० टक्के प्रवास सवलत देण्यात आली आहे. पुढे वाचा

 

त्याबाबत एमएसआरटीसी नवीन बिग अपडेट परिपत्रक जारी करण्यात आले आणि शासनाकडून जीआर देखील जारी करण्यात आला. या सवलत धारकांना सवलत देण्यासाठी एसटी महामंडळातर्फे स्मार्ट कार्ड देण्यात आले होते आणि हे स्मार्ट कार्डधारकांना देण्यासाठी महामंडळ आणि एसटीमधील स्मार्ट कार्ड निर्मिती कंपनी यांच्यात करार करण्यात आला होता परंतु आता हा करार गेल्या आठपासून संपुष्टात आला आहे. नऊ महिने आणि या कराराची मुदत संपल्याने राज्यभरात स्मार्ट कार्डची नोंदणी थांबली असून नूतनीकरणाची प्रक्रियाही ठप्प झाली आहे.

 

 

एसटी कॉर्पोरेशन स्मार्ट कार्ड काढण्यासाठी

येथे क्लिक करा

 

त्यामुळे आता ज्येष्ठ नागरिकांना प्रवास भाड्यात विशेष सवलत मिळवायची असल्यास त्यांना आधार कार्ड दाखवावे लागणार आहे. एसटी महामंडळाने आधार कार्ड सक्तीचे केले असून आता स्मार्ट कार्ड नोंदणी पुन्हा सुरू होईपर्यंत आता ज्येष्ठ नागरिकांनी एसटी बसमध्येच लाभ घेण्यासाठी आधार कार्डचा वापर करावा. स्मार्ट कार्डची नोंदणी आणि नूतनीकरण सुरू झाल्यानंतर आधार कार्ड बंद केले जाईल, असे सांगण्यात आले.

 

जर तुम्ही पन्नास टक्के लाभ घेत असाल तर त्या आधार कार्डवर तुमचे वय 65 ते 75 वर्षांच्या दरम्यान असावे आणि जर तुम्ही 75 वर्षांनंतर लाभ घेत असाल तर तुम्ही प्रवासाचा लाभ घेत असाल तर आधार कार्डवरील तुमचे वय केवळ 75 वर्षांपेक्षा जास्त असावे. त्यानंतर तुम्हाला एसटी आधार कार्ड मिळू शकेल, पुन्हा बंद होईल आणि स्मार्ट कार्डची नोंदणी किंवा नूतनीकरण सुरू झाल्यावर स्मार्ट कार्डचा वापर केला जाईल, महामंडळात विशेष सवलतीचे फायदे दिले जातील.

Leave a Comment