तुमचे आधार कार्ड तुमच्या मोबाईल वर डाउनलोड करा २ मिनटात (my aadhaar)

my aadhaar नमस्कार मित्रांनो जर तुमच्याजवळ आधार कार्ड नसेल आणि तुम्हाला तुमच्या आधार कार्डचा क्रमांक माहित आहे तर  तुमच्या मोबाईलवर तुमचा आधार कार्ड पीडीएफ फॉरमॅटमध्ये डाऊनलोड करू शकता. ते डाऊनलोड करण्याची पद्धत एकदम सोपी आहे तेच आता आज आपण लेखांमध्ये पाहणार आहोत. मित्रांनो तुमचा आधार कार्ड कसे डाउनलोड करायचे हे पाहण्यासाठी खाली दिलेल्या स्टेप फॉलो. करा किंवा दिलेल्या लिंक वर जाऊन तुम्ही डायरेक्टली तुमचा आधार कार्ड डाउनलोड करू शकता. त्यासाठी तुम्हाला तिथे तुमचा आधार कार्ड नंबर टाकावा लागणार आणि आधार कार्ड डाउनलोड होऊन जाणार.

1. UIDAI च्या वेबसाइटद्वारे:
UIDAI च्या वेबसाइटला भेट द्या: https://uidai.gov.in/ “आधार डाउनलोड करा” वर क्लिक करा. तुमचा आधार क्रमांक किंवा नाव, जन्मतारीख आणि लिंग निवडा. “कॅप्चा” कोड टाका आणि “पुढे” वर क्लिक करा. तुम्हाला तुमच्या नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांकावर OTP मिळेल. OTP टाका आणि “सत्यापित करा” वर क्लिक करा. तुमचे आधार कार्ड PDF स्वरूपात डाउनलोड होईल. तुमचे आधार कार्ड उघडण्यासाठी तुम्हाला पासवर्डची आवश्यकता आहे. आधार उघडण्यासाठी पासवर्ड 8 वर्णांचा आहे: पहिली चार अक्षरे तुमच्या नावाची पहिली चार अक्षरे (आधार कार्डमध्ये नमूद केलेले नाव) कॅपिटल अक्षरांमध्ये. पुढील चार अक्षरे तुमच्या जन्माचे वर्ष (YYYY फॉरमॅटमध्ये).

आधार कार्ड डाउनलोड करण्यासाठी
येथे क्लीक करा 

2. “माय आधार” पोर्टलद्वारे:
“माय आधार” पोर्टलला भेट द्या: [[अवैध URL काढून टाकली]]([अवैध URL काढून टाकली]) तुमचा आधार क्रमांक किंवा नाव, जन्मतारीख आणि लिंग निवडा. “लॉगिन” वर क्लिक करा. तुम्हाला तुमच्या नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांकावर OTP मिळेल. OTP टाका आणि “लॉगिन” वर क्लिक करा. “आधार डाउनलोड करा” वर क्लिक करा. तुमचे आधार कार्ड PDF स्वरूपात डाउनलोड होईल. तुमचे आधार कार्ड उघडण्यासाठी तुम्हाला पासवर्डची आवश्यकता आहे.

तुम्ही तुमचे आधार कार्ड एकापेक्षा अधिक वेळा डाउनलोड करू शकता. तुम्ही तुमचे आधार कार्ड रंगीत किंवा काळ्या आणि पांढऱ्या रंगात डाउनलोड करू शकता. तुम्ही तुमचे आधार कार्ड A4 आकाराच्या कागदावर प्रिंट करू शकता. आधार कार्ड डाउनलोड करण्याचे फायदे: तुम्ही तुमचे आधार कार्ड तुमच्या सोबत ठेवू शकता. तुम्ही तुमचे आधार कार्ड ऑनलाइन आणि ऑफलाइन दोन्ही ठिकाणी वापरू शकता. तुम्ही तुमचे आधार कार्ड प्रिंट करून आणि त्यावर स्वाक्षरी करून ते ओळखीच्या पुराव्यासाठी वापरू शकता.

Leave a Comment