Namo Shetkari Mahasanman Nidhi Yojana: नमो किसान योजनेच्या बँक खात्यात 2000 हजार रुपये जमा करा, या यादीतील नाव तपासा

नमो शेतकरी महासन्मान निधी योजना : नमो शेतकरी महासन्मान निधी योजनेला अखेर त्याचे गंतव्यस्थान सापडले आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आजपासून शिर्डीत या योजनेला सुरुवात केली आहे. महाराष्ट्रातील 86 लाख शेतकऱ्यांना याचा लाभ होणार आहे. पात्र शेतकऱ्यांच्या खात्यात दरवर्षी 6 हजार रुपये जमा होतील. प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेच्या पात्र लाभार्थ्यांना या योजनेचा लाभ मिळणार आहे.

अधिकृत वेबसाईटसाठी

येथे क्लिक करा

राज्यातील शेतकऱ्यांसाठी एक मोठी बातमी आहे. नमो शेतकरी महासन्मान निधी योजनेच्या (नमो शेतकरी योजना) पहिल्या हप्त्याला राज्य सरकारने मान्यता दिली असून दोन हजारांचा पहिला हप्ता लवकरच शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होणार आहे. या योजनेसाठी सरकारने 1,720 कोटी रुपयांचा निधी मंजूर केला आहे.

अधिकृत वेबसाईटसाठी

येथे क्लिक करा

राज्य सरकारने जाहीर केलेल्या ‘नमो शेतकरी महा सन्मान’ निधी योजनेच्या पहिल्या हप्त्यासाठी 1720 कोटी रुपयांच्या वितरणास सरकारने मान्यता दिली आहे. याबाबतचा शासन निर्णय प्रसिध्द करण्यात आला असल्याचे कृषिमंत्री धनंजय मुंडे यांनी सांगितले. हा निधी पीएफएमएस प्रणालीद्वारे थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात वितरित केला जाईल.

Leave a Comment