Namo Shetkari Yojana: नमो शेतकरी योजनेचे 2,000 हजार रुपये या तारखेला शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होतील.

Namo Shetkari Yojana:राज्याचे कृषिमंत्री धनंजय मुंडे यांनी राज्यातील सुमारे 90 लाख शेतकऱ्यांसाठी नमो शेतकरी महासन्मान योजनेच्या दुसऱ्या हप्त्यासाठी 1 हजार 792 कोटी रुपयांचा निधी उपलब्ध करून दिला असून हा निधी लाभार्थी शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात जमा करण्यास प्रशासकीय मान्यता देण्यात आली आहे. यासंदर्भातील शासन निर्णय आज जारी करण्यात आला आहे.
या योजनेच्या दुसऱ्या हप्त्याद्वारे राज्यातील सुमारे 90 लाख शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात प्रत्येकी 2000 रुपये थेट जमा केले जातील. ही रक्कम फेब्रुवारीअखेर जमा केली जाईल. मुंडे यांनी दिली आहे.

केंद्र सरकारच्या पीएम किसान योजनेचा आदर्श घेऊन राज्य सरकारने महाराष्ट्र राज्यात नमो शेतकरी महासन्मान योजना सुरू केली. या अंतर्गत दरवर्षी रु. लाभार्थी शेतकऱ्यांना पीएम किसान सोबतीला नमो शेतकरी महासन्मान योजनेतून 6,000 रुपये दिले जात आहेत.

Namo Shetkari Yojana apply online एप्रिल ते जुलै 2023 या कालावधीत पहिल्या हप्त्यात 1,720 कोटी रुपयांचा निधी राज्यातील सुमारे 86 लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यात थेट वितरित करण्यात आला. त्यानंतर ऑगस्ट ते नोव्हेंबर 2023 या कालावधीत दुसऱ्या हप्त्यासाठी 1 हजार 792 कोटी रुपयांचा निधी वितरित करण्यात आला असून त्याचा लाभ राज्यातील सुमारे 90 लाख शेतकऱ्यांना मिळणार आहे. मुंडे यांनी दिली आहे.

राज्यात नमो शेतकरी महा सन्मान योजना जाहीर झाल्यानंतर श्री.मुंडे यांनी विशेष मोहीम राबवून योजनेसाठी पात्र असलेल्या परंतु काही तांत्रिक अडचणींमुळे वंचित राहिलेल्या लाभार्थी शेतकऱ्यांची कागदपत्रे व चुका काढल्या, त्यात वाढ झाली आहे. राज्यातील सुमारे 1.3 लाख शेतकऱ्यांनी लाभार्थी शेतकऱ्यांची संख्या.Namo Shetkari Yojana list

Leave a Comment