new Ertiga Cruise Hybrid 2024 सुझुकीची नवीन एर्टिगा क्रूझ भन्नाट फीचर्स

new Ertiga Cruise Hybrid 2024 सुझुकीची नवीन एर्टिगा क्रूझ भारतातील सर्वात मोठी कार कंपनी मारुती सुझुकीने आपल्या लोकप्रिय 7-सीटर MPV एर्टिगाचा नवीन मॉडेल लाँच केला आहे. नवीन एर्टिगामध्ये काही कॉस्मेटिक अपडेट्स आणि मोठ्या बॅटरीसह माइल्ड-हायब्रिड पॉवरट्रेन देण्यात आला आहे.

बाह्य डिझाइन नवीन एर्टिगा क्रूझला आकर्षक आणि आक्रमक लुक देण्यासाठी नवीन फ्रंट आणि रियर बंपर देण्यात आले आहेत. समोरच्या बाजूला L-आकाराचे DRL आणि नवीन फॉग लाइट्स आहेत, तर मागील बाजूला नवीन LED टेललाइट्स आणि रिवाइज्ड बंपर आहे. या कारमध्ये ब्लॅक फ्रंट ग्रिल आणि नवीन अलॉय व्हील्स देखील आहेत.

आतील डिझाइन एर्टिगा क्रूझचा इंटीरियर बहुतेक भागात मानक एर्टिगासारखाच आहे. त्यात समान डॅशबोर्ड लेआउट, सीट्स आणि वैशिष्ट्ये आहेत. तथापि, क्रूझ व्हेरिएंटमध्ये लेदर-रॅप्ड स्टिअरिंग व्हील, अँबियंट लाइटिंग आणि टायर प्रेशर मॉनिटरिंग सिस्टमसारखी काही अतिरिक्त वैशिष्ट्ये आहेत.

इंजिन आणि परफॉर्मन्स एर्टिगा क्रूझमध्ये मानक एर्टिगाप्रमाणेच 1.5-लिटर K15C पेट्रोल इंजिन आहे. परंतु, इंधन कार्यक्षमता वाढवण्यासाठी मोठ्या बॅटरीसह माइल्ड-हायब्रिड सिस्टम देण्यात आली आहे. हे इंजिन 104 PS पॉवर आणि 138 Nm टॉर्क जनरेट करते. एर्टिगा क्रूझ 5-स्पीड मॅन्युअल ट्रान्समिशन किंवा 4-स्पीड ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशनसह उपलब्ध आहे.

वैशिष्ट्ये

एर्टिगा क्रूझमध्ये अनेक वैशिष्ट्ये आहेत, जसे की:

 • LED हेडलाइट्स आणि टेललाइट्स
 • L-आकाराचे DRL
 • फ्रंट फॉग लाइट्स
 • 17-इंच अलॉय व्हील्स
 • लेदर-रॅप्ड स्टिअरिंग व्हील
 • अँबियंट लाइटिंग
 • टायर प्रेशर मॉनिटरिंग सिस्टम
 • स्मार्ट कीलेस एंट्री आणि पुश-बटन स्टार्ट
 • 7-इंच टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम Android Auto आणि Apple CarPlay सह
 • ऑटोमॅटिक क्लायमेट कंट्रोल
 • क्रूझ कंट्रोल
 • मागील पार्किंग सेन्सर्स आणि कॅमेरा

रंग पर्याय

एर्टिगा क्रूझ दोन रंग पर्यायांमध्ये उपलब्ध आहे:

 • कूल ब्लॅक
 • पर्ल व्हाइट

किंमत आणि उपलब्धता

एर्टिगा क्रूझ इंडोनेशियामध्ये IDR 288 दशलक्ष (सुमारे ₹15.3 लाख) पासून सुरू होणाऱ्या किंमतीसह लाँच करण्यात आली आहे. टॉप-एंड व्हेरिएंटची किंमत IDR 301 दशलक्ष (सुमारे ₹16 लाख) आहे. मारुती सुझुकीने अद्याप भारतात एर्टिगा क्रूझ लाँच करण्याची कोणतीही योजना जाहीर केलेली नाही. तथापि, ही कार लवकरच भारतात लाँच होण्याची अपेक्षा आहे. एकूणच, सुझुकी एर्टिगा क्रूझ ही एक आकर्षक आणि वैशिष्ट्यपूर्ण MPV आहे.

Leave a Comment