pm kisan 16th installment date 2024 pmkisan.gov.in लवकरच येणार आहे PM किसान चे 2000 रु | जर केले असतील या पाच चुका तर येणार नाही 2000 रु

नमस्कार शेतकरी मित्रांनो पी एम किसान निधी योजनेचा पंधरावा हप्ता शेतकऱ्यांच्या खात्यामध्ये जमा झालेला आहे आणि पुढील दोन हजार रुपये म्हणजेच सोळावा हप्ता शेतकऱ्यांच्या खात्यात फेब्रुवारीच्या शेवटच्या आठवड्यामध्ये जमा होण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे पण काही कारणामुळे आपल्याला येणारे दोन हजार रुपये थांबू शकतात तर ते कारण कोणती तेच आज आपण या लेखांमध्ये पाहणार आहोत.

pmkisan.gov.in पीएम किसान योजनेत (PM Kisan Yojana) नोंदणी करताना कोणत्याही माहिती भरताना चूक झाली असेल, पत्ता किंवा बँक खाते चुकीचे दाखले झाले असल्यास, एनपीसीआयमध्ये आधार सीडिंग झाली नसल्यास, पब्लिक फायनेंशियल मॅनेजमेंट सिस्टम (PFMS) द्वारे रेकॉर्ड स्वीकारले नसल्यास किंवा किसानाने ई-केव्हीएसआय (e-KYC) करण्याची प्रक्रिया सुरू न केल्यास, तुमची 16वी किस्त थांबू शकते. म्हणजे, जर तुम्हाला अजून ई-केव्हीएसआय केलेली नसली असेल तर ती नक्कीच करून घ्या. तसेच तपासा कि पीएम किसान खात्यात दाखल झालेली तुमची सर्व आवश्यक माहिती बरोबर आहे की नाही.

PM  किसान यादीत नाव पाहण्यासाठी
येथे क्लीक करा 

तुम्ही अधिकृत वेबसाइट pmkisan.gov.in वरून तुमची स्थिती तपासू शकता. तुम्हाला ओळखण्यात येईल की तुम्हाला किती किस्ती मिळाली आहेत आणि तुमची आधार प्रमाणित केली आहे की नाही. साथ ही, तुम्हाला ई-केव्हीएसआय, पीएफएमएस स्थिती, जमीन सीडिंग आणि आधार सीडिंगबद्दलही माहिती मिळेल.

Leave a Comment