PM सूर्य घर मुफ्त बीजली योजना महाराष्ट्र 2024 असा भरा ऑनलाईन फॉर्म | pm surya ghar muft bijli yojana 2024

PM Surya Ghar Yojana प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी यांनी लोकांना ३०० युनिट पर्यंत मुफ्त विद्युत (Free Bijali) देण्यासाठी एक योजनेची सुरुवात केली आहे. या योजनेनुसार, लोकांना मुफ्त विद्युतच्या नाहीत, तरीही कमाईसाठीही एक अद्वितीय मौका मिळणार आहे. या योजनेत निवडलेल्या ७५,००० कोटींच्या अधिक निवेशाने लोकांना विविध लाभ दिले जाईल. २२ जानेवारीला प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी ने ३०० युनिट पर्यंत मुफ्त विद्युत स्कीमची घोषणा केली होती, ज्याला आता PM सूर्य घर योजना: मुफ्त बिजली योजना (Muft Bijli Yojana) च्या नावाखाली लॉन्च केले गेले आहे. या योजनेनुसार, लोकांच्या घरांवर सोलर पॅनल्स लागू करण्यात येतील, ज्यामुळे लोकांना ३०० युनिट पर्यंत मुफ्त विद्युत मिळेल. त्यासहित, हे सोलर पॅनल्स लागू करण्यामुळे लोकांना विविध अतिरिक्त विद्युत मिळवायची संधी देण्यात येईल, ज्यामुळे ते वार्षिक १७ ते १८ हजार रुपयांपर्यंतची कमाई करू शकतील.

pm surya ghar muft bijli yojana 2024 सोशल मीडिया प्लेटफॉर्म ट्विटरवरून प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी यांनी सांगितलं की सतत विकास आणि लोकांची कल्याणासाठी आम्ही पीएम सूर्य घर: मुफ्त बिजली योजना सुरू करत आहोत. ७५,००० कोटींच्या अधिक निवेशाने लागणारी ही प्रकल्पाची ध्येयसिध्दी आहे, ज्याच्यामुळे प्रत्येक महिन्याला ३०० युनिट पर्यंत मुफ्त विद्युत देण्यात येईल आणि १ कोटी कुटुंबांना प्रकाशात राहणार आहे. योजनेनुसार, लोकांच्या बँक खात्यांमध्ये सब्सिडी पाठविली जाईल. सोबत ब्याज दरावर बँक लोन दिले जाईल. केंद्र सरकार खात्री करेल की साधारण लोकांच्या उत्पादनाचा भार वाढविणार नाही. प्रधानमंत्री म्हणाले कि सर्व हितधारकांना एक राष्ट्रीय ऑनलाइन पोर्टलवर नोंदणी केली जाईल.

या योजनेमार्फत कमाई होईल. प्रधानमंत्री मोदी यांनी म्हणाले की या योजनेचे जमिनीस्तरावर लोकप्रिय ठरविण्यासाठी, शहरी ठिकाणीच्या निकायांना आणि पंचायतींना त्यांच्या अधिकार क्षेत्रात छतावर सौर प्रणालीचं प्रोत्साहन देण्यात येईल. त्यांनी म्हणाले की या योजनेमार्फत लागणारी विद्युत बिल, कमाई आणि रोजगार होईल.

अप्‍लाई करण्यासाठी कुठल्या ठिकाणी जावं?
प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी यांनी सौर ऊर्जा आणि सतत विकासासाठी सर्व घरगुती उपभोक्तांना, विशेषत: युवकांना, https://pmsuryaghar.gov.in या वेबसाइटवर अप्‍लाई करण्याची विनंती केली आहे. आपण या वेबसाइटवर जाऊन Rooftop Solar वर क्लिक करून अप्‍लाई करू शकता. येथून आपण क्लिक करून सब्सिडी आणि कसे आपल्या घरात सोलर पॅनल लागवू शकता ह्याच्या संपूर्ण माहिती घेऊ शकता. केंद्र सरकार ह्या योजनेसाठी अत्यंत सक्रिय आहे. जर आप ह्या योजनेचा लाभ घेण्याची इच्छा असेल तर सर्वप्रथम https://pmsuryaghar.gov.in/consumerRegistration येथे क्लिक करून नोंदणी करावी. येथून आपण किती सब्सिडी मिळू शकते ह्याची कलकुलेशन करू शकता. ह्या मध्ये ग्राहकाला सांगावं की आपण मासिक औसत विद्युत बिल किती भरता आहात, नंतर बचत कसे करावी ह्याची कलकुलेशन करू शकता.

योजनेची विशेषता प्रधानमंत्री मोदींनी जनवरी २२ रोजी ह्या योजनेची घोषणा केली होती, नंतरी अंतरिम बजेटमध्ये या योजनेबद्दल माहिती पुर्णपणे दिली गई आणि आता घरांमध्ये ह्या योजनेची अर्ज प्रक्रिया सुरू झाली आहे. पीएम मोदींच्या एक ट्वीटमध्ये पीएम सूर्योदय योजनेचं नाव पीएम सूर्य घर: मुफ्त बिजली योजना असा दिला गेला. ज्यामुळे या योजनेबद्दल सरकारने ७५ हजार कोटींचा बजेट तयार केला आहे. ज्याच्या ध्येयात एक कोटी लोकांना ३०० युनिट पर्यंत मोफत मध्ये विद्युत पुरवण्याची आहे. सरकार लोकांच्या सोलर पॅनलच्या खर्चावर भार टाकणार नाही. त्यामुळे मोठा बजेट तयार केला गेला आहे.

Leave a Comment