PM suryaghar yojana latest update pmsuryaghar. gov.in 25 वर्ष मिळावा मोफत वीज जाणून घ्या कसे पंतप्रधान सूर्यघर योजना

PM suryaghar yojana latest update भारताला स्वच्छ ऊर्जेकडे वळवण्यासाठी आणि घरगुती वीज खर्चाचा बोजा हलका करण्यासाठी केंद्र सरकारने ‘पीएम सूर्य घर योजना’ ही महत्वाकांक्षी योजना आणली आहे. या योजनेच्या माध्यमातून देशभरातील एक कोटी घरांवर छतावरी सोलर पॅनल बसवण्याचे उद्दिष्ट आहे. 25 वर्ष मिळावा मोफत वीज.

यामुळे घरांना दरमहा 300 युनिट्सपर्यंत मोफत वीज मिळणार आणि वातावरणाचेही रक्षण होणार आहे. चला तर, या योजनेबद्दल अधिक जाणून घेऊया. योजनेचे उद्दिष्ट स्वच्छ आणि टिकाऊ ऊर्जेचा स्रोत म्हणून सूर्यऊर्जेचा वापर वाढवणे. एक कोटी घरांना दरमहा 300 युनिट्सपर्यंत मोफत वीज पुरवठा करणे. वीज खर्चाचा बोजा कमी करून आर्थिक बचत करणे. कार्बन उत्सर्जन कमी करून पर्यावरणाचे रक्षण करणे. pmsuryaghar. gov.in

योजनेचा लाभ कोणाना मिळेल ?: ही योजना देशभरातील सर्वसामान्य नागरिकांना खुली आहे. गरीब आणि मध्यमवर्गीय कुटुंबांना प्राधान्य देण्यात येईल. योजनेचा लाभ घेण्यासाठी काय करावे?: आपल्या जवळील डिस्कॉम (वीज वितरण कंपनी) कार्यालयाशी संपर्क साधा. योजनेसाठी ऑनलाइन नोंदणी करा (जवळच सुरू होण्याची शक्यता). डिस्कॉम अधिकारी आपल्या घराच्या छताची आणि सोलर पॅनल बसवण्याच्या क्षमतेची तपासणी करतील.

 

जर पात्रता असेल तर, सरकारकडून अनुदान देण्यात येईल आणि सवलतीच्या दरात बँक कर्ज मिळण्यासाठी मदत केली जाईल. सोलर पॅनल बसवल्यानंतर, आपल्या घराची वीज मीटर नेट मीटरिंगद्वारे अपडेट केली जाईल. योजनेचे फायदे: दरमहा 300 युनिट्सपर्यंत मोफत वीज वीज खर्चाचा बोजा कमी होऊन आर्थिक बचत स्वच्छ ऊर्जा वापरून स्वच्छ हवा आणि पर्यावरणाचे रक्षण सौरऊर्जा विक्री केल्यास अतिरिक्त उत्पन्न

 

योजनेची मर्यादा: सध्या ही योजना सर्व राज्यांमध्ये सुरू नाही. सौर पॅनल बसवण्यासाठी जागा असणे आवश्यक आहे. योजनेसाठी निधी उपलब्धतेनुसार प्राधान्यक्रम ठरवला जाईल. या योजनेद्वारे सरकार स्वच्छ ऊर्जा आणि आर्थिक बचत या दोन्हींचा विचार करून टिकाऊ भविष्याची पायाभरणी घालत आहे. जर तुम्हाला स्वच्छ ऊर्जा वापरून स्वच्छता, बचत आणि पर्यावरणसंरक्षण करायचे असेल तर, पीएम सूर्य घर योजनेचा लाभ घेऊन स्वतःहून सूर्यसदृश उज्ज्वल भविष्य घडवा!

Leave a Comment