gharkul yojana list 2024 घरकुल योजना 2024 ची नवीन यादी जाहीर प्रत्येक गावाची यादी पहा

gharkul yojana list 2024 घरकुल योजना 2024 ची नवीन यादी जाहीर प्रत्येक गावाची यादी पहा. यादीतील आपले नाव तपासण्यासाठी सर्वप्रथम तुम्हाला योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल. अधिकृत वेबसाईटवर पोहोचल्यानंतर तुम्हाला या स्टेकहोल्डर मेन्यूवर क्लिक करावं लागेल. या प्रकारच्या प्रक्रिया पूर्ण केल्यानंतर तुम्ही लाभार्थी पर्यायावर क्लिक करा, येथे तुम्हाला सर्च बटण दिसेल.

प्रधानमंत्री आवास योजनेअंतर्गत ही योजना दोन भागांत विभागण्यात आली असून, ती पंतप्रधान ग्रामीण आवास योजना आणि पंतप्रधान नागरी आवास योजनेअंतर्गत ठेवण्यात आली आहे, त्यामुळे या लेखात आपण पंतप्रधान ग्रामीण आवास योजनेविषयी जाणून घेऊया. gharkul yojana list 2024 aurangabad

 

 घरकुल यादी पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

प्रधानमंत्री आवास योजनेसाठी अर्ज करण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे

  • अर्ज करण्यासाठी सर्वप्रथम पंतप्रधान ग्रामीण योजनेचे रूप घ्यावे लागेल.
  • जातीचा दाखला आवश्यक असेल.
  • रहिवासी दाखलाही मागितला जाणार आहे.
  • उत्पन्नाचा दाखला आवश्यक असेल.
  • 6 महिन्यांपर्यंतचे बँक खाते स्टेटमेंट आवश्यक आहे.
  • अर्जदार व्यवसाय करत असेल तर त्याला तपशील द्यावा लागतो.
  • अर्जदार किंवा त्याच्या कुटुंबातील सदस्यांकडे पक्के घर नसल्याची खात्री करण्यासाठी काही आवश्यक कागदपत्रांची आवश्यकता असेल.
  • घर बांधण्यापूर्वी विकासक किंवा बिल्डरशी करारही करता येतो.
  • घरबांधणीसाठी बिल्डरला दिलेल्या आगाऊ देयकाची पावतीही आवश्यक असणार आहे.

gharkul yojana list maharashtra गावातील कच्च्या घरांचे पक्क्या घरांमध्ये रूपांतर करून ग्रामस्थांना वीज, पाणी, रस्ते अशा मूलभूत सुविधा पुरविणे हा या योजनेचा मुख्य उद्देश आहे. पंतप्रधान ग्रामीण आवास योजनेचा शुभारंभ देशाचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी १ एप्रिल २०१६ रोजी केला होता, या योजनेअंतर्गत या योजनेचा लाभ घेणाऱ्या लोकांना पक्की घरे बांधून किंवा आर्थिक मदत करून वीज, स्वच्छता आणि पाणी अशा मूलभूत सुविधा सरकारकडून पुरविण्यात येणार आहेत. gharkul yojana list 2025

ज्या कुटुंबांकडे राहण्यासाठी पक्की घरे नाहीत, जे कच्च्या घरात राहतात परंतु त्यांच्याकडे मूलभूत गरजा भागविण्याचे कोणतेही साधन नाही, अशी माणसे मोठ्या कष्टाने जगत आहेत, gharkul yojana list 2024 maharashtra ही योजना अशा कुटुंबांसाठी आहे जी पंतप्रधानांनी गावात राहणाऱ्या लोकांसाठी सुरू केली आहे.

 

Leave a Comment